ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

note20ultra

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 02-05-2021 10:15 AM)
105 ยอดวิว
PanidaLU
Active Level 2
ตัวเลือก
Galaxy Note
 หลังชาตเต็ม100% ผ่านไปไม่เกิน 5 นาที แบตตกมาอยู่ที่ 98 ทำไมมันลงเร็วจังคะ
page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Galaxy Note

เบื้องต้นให้ลองปิดแอปที่ไม่ใช้งานดูก่อนว่าดีขึ้นหรือไม่ โดยการกดปุ่มซ้ายล่างแล้วปิดแอป เพราะบางทีอาจจะมีการเปิดแอปค้างไว้ แล้วแอปยังรันอยู่เลยทำให้แบตหมดเร็วได้เหมือนกัน หรืออีกวิธีแนะนำให้ลองเช็คว่าตัวแบตใช้งานไปกับส่วนใดบ้าง โดยให้ไปที่ การตั้งค่า - การดูแลอุปกรณ์ - แบตเตอรี่ - การใช้แบตเตอรี่ แล้วเช็คก่อนว่าแบตใช้งานไปกับแอปใดบ้างนะครับ

PanidaLU
Active Level 2
ตัวเลือก
Galaxy Note
ok ค่ะ
eakkyseemore
Active Level 9
ตัวเลือก
Galaxy Note
ปิด backgroud app ด้วยจะช่วยได้เยอะครับ