ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

restart เอง

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 12-21-2019 08:46 AM)
2306 ยอดวิว
Fir1st
Active Level 1
ตัวเลือก
Galaxy Note
ใครใช้ note 10+ แล้สเครื่อง รีสตาร์ทเองบ้างไหมครับ ผมใช้มา3เดือน มันรีเอง หลายครั้งแล้ว น่าจะ5+แล้วคีบ ทั้งๆที่ไม่ได้เปิดโปรแกรมไรหนักหรือเครื่องร้อน😂😂😂
page.ForumTopicPage.replies-count.text
LoveGift
Moderator
Moderator
ตัวเลือก
Galaxy Note

ไม่เคยเลยครับ ที่มั่นใจเพราะตอนนี้ใช้ Note 10+ เช่นกันครับ ปกติถ้าเจอเคสแปลกๆ ลอง Factory Reset สักรอบครับ ถ้ายังเป็นอยู่แนะนำให้ไปที่ศูนย์ให้พนักงานดูให้ครับ 

0 คำชม
Fir1st
ตัวเลือก
Galaxy Note
ขอบคุณครับผม
0 คำชม
CyberBird
Moderator
Moderator
ตัวเลือก
Galaxy Note

เพราะไปเล่นเกมส์ หรือมีลงแอพอะไรแปลกๆ หรือไปเข้าเว็บไซต์แปลกๆ เผลอกดลิงค์แบนเนอร์ หากไม่มีแนะนำเหมือน @LoveGift ครับ ลอง Factory Reset ดูซักครั้ง และไม่แนะนำให้ Restore อะไรจาก Backup นะครับ เพราะไม่งั้นมีโอกาศที่จะไปเอา ปัญหากลับมาบนเครื่องใหม่ 

แต่หากไม่หายจริงๆ แนะนำให้เข้าศูนย์บริการเพื่อตรวจสอบ H/W ครับ ว่าเป็นปัญหาที่ส่วน H/W หรือไม่ครับ 

0 คำชม
Fir1st
ตัวเลือก
Galaxy Note
ไม่ได้เข้าไรแปลกๆเลยนะครับ 5555555เป็นตั้งแต่เดือนแรกที่ซื้อเลย จะลองรีเซ็ทดูครับผม
0 คำชม
Pj_Art
ตัวเลือก
Galaxy Note
เวลาเดียวกันมั๊ย ช่วงที่ เครื่อง รีสตาร์ท สงสัยเรื่องโหมดการตั้งเวลา รีสตาร์ทเครื่อง หรือไม่ก็เรื่องความร้อน /หน่วยความจำเต็มอันเนื่องจากมีโปรแกรมรันอยู่เบื้องหลัง สังเกตุเครื่องจะเริ่มอืดๆ เท่าที่ผมเคยเจอมาน่ะครับ
banso
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy Note
ตั้งค่า>การดูแลอุปกรณ์>กดปุ่มสามจุดบนขวา>ปิดและเปิดเครื่องอัตโนมัติ>ปิด ลองดูนะคะ
0 คำชม
Atipat
Active Level 4
ตัวเลือก
Galaxy Note
😭
0 คำชม
abcnws
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy Note
A50s รีสตาร์ทเอง
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy Note

แนะนำลองอัพเดตซอฟต์แวร์ให้เป็นปัจจุบัน ดูก่อนนะครับผม

0 คำชม