ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

S pen disconnected

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 10-31-2021 07:34 AM)
123 ยอดวิว
Softy
Beginner Level 3
ตัวเลือก
Galaxy Note
ตื่นมาเช้านี้ก็ได้รับข่าวร้าย...อยู่ดีดี S pen ก็ disconnected ไปเฉยๆ พยายามรีเซตอยู่หลายรอบมากเธอก็ไม่ฟื้นคืนมา พอมีวิธีแก้ไหมคะ 
page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Galaxy Note

แอดมินขออนุญาตแนะนำการแก้ไขเบื้องต้นนะครับ

รบกวนเข้าไปที่การตั้งค่า>คุณสมบัติขั้นสูง>spen>การควบคุมโดยไม่แตะ>กดจุดสามจุดบนขวา รีเซ็ท spen ครับ แล้วลองใช้งานอีกครั้งครับ แต่ถ้ายังมีอาการเดิม อาจจะต้องเป็นการลองทำการรีเซ็ทการตั้งค่าเครื่องครับ

แนะนำเข้าไปที่การตั้งค่า >>การจัดการทั่วไป>>รีเซ็ท >>รีเซ็ทการตั้งค่าทั้งหมด เป็นการรีเซ็ทการตั้งค่าในเครื่อง เครื่องจะดับไปแล้วเปิดขึ้นมาใหม่เอง ข้อมูลในเครื่องไม่หายครับ แล้วลองใช้งานอีกครั้งนะครับ

0 คำชม