ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

ช่วยด้วยค่ะปรับให้ถ่ายรูปย้อนแสงสว่างอัตโนมัติยังไงคะ

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 05-16-2022 07:59 AM)
236 ยอดวิว
Mayyeon
Active Level 2
ตัวเลือก
Galaxy Photos
🙏🏻ขอสอบถามหน่อยค่ะ เมื่อก่อนถ่ายรูปย้อนแสงแล้วมันปรับฉากหลังให้สว่างอัตโนมัติ(รูปเสื้อขาว) แต่พอพอตอนนี้มันไม่ปรับให้แล้ว(รูปเสื้อน้ำตาล) อยากทราบว่าต้องตั้งอะไรยังไงบ้างคะ 

image

image

page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก

ตัวเครื่องที่ใช้งานเป็นโทรศัพท์รุ่นใดครับ

0 คำชม
Mayyeon
ตัวเลือก
Galaxy note 20 ultra ค่ะ (ภาพด้านบนพึ่งซื้อโทรศัพท์มาใหม่ค่ะส่วนด้านล่างคือภาพวันนี้)
0 คำชม
ตัวเลือก

แอดมินแนะนำให้ตรวจสอบการตั้งค่าบนแอปกล้องถ่ายรูปมีการเปิดใช้งานตัวปรับฉากแล้วหรือไม่ครับ หากเปิดใช้งานอยู่ ทดลองแก้ไขเบื้องต้นโดยเข้าที่ การตั้งค่า - แอป - ค้นหาแอปกล้องถ่ายรูป - แตะเมนูที่เก็บ - แตะไอคอนจัดการข้อมูลด้านล่าง (ข้อมูลไม่หาย) เปิดฟังก์ชันตัวปรับฉากอีกครั้ง จากนั้นทดลองใช้งานใหม่อีกครั้งครับผม

0 คำชม
Mayyeon
ตัวเลือก
ขึ้นแบบนี้ข้อมูลไม่หายแน่นะคะ 🥲Screenshot_20220516-075851_Settings.jpg
0 คำชม
ตัวเลือก

ข้อมูลไม่หายครับผม

0 คำชม
Mayyeon
ตัวเลือก
ลองทำแล้วค่ะ เหมือนจะได้แล้วค่ะ ขอบคุณนะคะ🙏🏻
0 คำชม