ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

หิ้งพระใหม่ ในวันพระ

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 08-08-2021 07:41 PM)
83 ยอดวิว
BallyP
Active Level 1
ตัวเลือก
Galaxy Photos

image

image

page.ForumTopicPage.replies-count.text
TuA735G
Active Level 5
ตัวเลือก
น้ำที่ถวายพระเสร็จเวลาจะเปลี่ยนน้ำถวายเเก้วใหม่ น้ำจากแก้วเก่า เรานำน้ำไปกรวดอุทิศกุศลได้เลยนะครับกรวดที่ต้นไม้ได้เลยอธิฐานได้เลยนะครับ ผมก็ทำแบบนี้เป็นประจำครับ
BallyP
ตัวเลือก
ขอบคุณนะคร้าบ แต่หลายครั้งอากาศร้อน มันระเหยไปซะเยอะเลย
0 คำชม
TuA735G
ตัวเลือก
ผมเปลี่ยนทุกวันถวายทุกวัน หรือ1-2วันเปลี่ยนก็ได้แต่อย่าปล่อยให้แห้งครับเพราะเราต้องไหว้พระทุกเช้า อนิสงฆ์การถวายน้ำพระมีหลายอย่างครับ
BallyP
ตัวเลือก
อ๋อ เหมือนที่บ้านแม่ทำ
ส่วนมากผมเปลี่ยนทุกวันพระครับ
ก่อนหน้านี้คือ เปลี่ยนดอกไม้ ของไหว้ กับน้ำ

แต่พอไปไหนไม่สะดวกก็ ทำเป็นของประดับแทน ทั้งดอกไม้ ของไหว้ แล้วเปลี่ยนน้ำเอา
Noynaha
ตัวเลือก
สาธุ​ ๆ​ ๆ