ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

กล้อง S21ultra ดึง HDR เองปิดไม่ได้

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 03-16-2021 01:34 PM)
1413 ยอดวิว
DCWhat
Active Level 2
ตัวเลือก
Galaxy S
กล้องหน้าและกล้องหลัง ไม่สามารถปิด HDR ได้ (ถึงแม้เราไปกดปิดไปแล้วแต่ เวลาถ่ายเสร็จจะมีการแต่งภาพให้หลังถ่ายอยู่ทุกรูป ดึงHRD บ่อยมากบางครั้งสีเพี้ยน noise เพียบ) โดยการทำ HDR ให้ auto ถึงแม้เราจะปิดอยู่😡 ซึ่งบ่อยครับภาพแย่มาก ทั้งกล้องหน้าและหลัง ผมใช้ s21ultra ราคา 4 หมื่นทำไมซอฟแวร์แย่มากครับ!! แก้ไขด่วน!! 😡 มันควรปิด HDR ได้แบบในรุ่นเก่าๆ s9 ไม่มีปัญหาครับ ปรับปรุงด้วยครับ ผมรัก samsung ใช้มาตลอดอยากให้แก้ไขครับ 😑

@แจ้งปัญหาไปแล้วแต่samsungไม่ตอบกลับ

image
ผิวคนดำซีด มี noise เพียบ s21ultra

image
ผิวคนดำซีด มี noise เพียบ s21ultra

image

image

image
ห่วยมากครับ s21ultra มันดึง HDR เอง ทั้งที่ผมปิดไปแล้ว

image
s21ultra ดึง HDR เองสีแปลก

image
s21ultra ดึง HDR เอง จากกล้อง สีแปลก

image
S9 ได้สีจริง ปิด HDR แล้วกล้องไม่ดึง HDR เอง

image
S9 ได้สีจริง ปิด HDR แล้วกล้องไม่ดึง HDR เอง

page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Galaxy S

แนะนำเข้ากล้องถ่ายรูป - การตั้งค่า - ตั้งค่าใหม่ ลองดูก่อนครับผม

0 คำชม
DCWhat
ตัวเลือก
Galaxy S
ลองแล้วครับไม่หายครับ ฝากแก้ไขด้วยนะครับเป็นที่ซอฟแวร์ครับ มันดึง HDR auto ให้เอง ถึงแม้จะปิดอยู่ มันไม่ควร HDR auto นะครับ รุ่นเก่าๆ ปิดได้
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy S

แอดมินแนะนำแก้ไขเบื้องต้นอีก 1 วิธีครับผม เข้าการตั้งค่า - แอป - แตะ 3 ขีดขวามืออยู่ด้านล่างเมนูการตั้งค่าแอป Samsung เลือกแสดงแอประบบ - ค้นหาแอปกล้องถ่ายรูป - แตะเมนูที่เก็บ - แตะไอคอนจัดการข้อมูลด้านล่าง หลังจากนั้นทดลองใช้งานอีกครั้งครับผม

หากทดลองแก้ไขด้วยวิธีดังกล่าวแล้วพบอาการเดิม แอดมินรบกวนให้ส่ง Feedback ปัญหามายังทีมเทคนิคโดยเข้าไปที่แอปพลิเคชัน Samsung Members เลือกเมนูด้านล่าง รับความช่วยเหลือ
- รายงานข้อผิดพลาด
- เลือกอาการที่พบหรือ Others
- แนบภาพอาการที่พบ - ส่ง - จากนั้นกดส่งข้อมูลบันทึกของระบบ เพื่อส่ง Log และเป็นข้อมูลให้ทางเจ้าหน้าที่เทคนิคตรวจสอบและแก้ไขครับ

DCWhat
ตัวเลือก
Galaxy S
เดี๋ยวลองไปถ่ายใหม่ครับ
0 คำชม
catsexy
Active Level 1
ตัวเลือก
Galaxy S
A70 เมื่อไรจะปล่อยให้อัพเดท แอนดรอย11 ค่ะ รุ่นเล็กกว่านี้ได้ปล่อยก่อน นโยบายซัมซุง ตระกะไหนค่ะ
ตัวเลือก
Galaxy S

แนะนำลูกค้ากดเข้าแอพ Samsung Member > เลือกแจ้งเตือนด้านบนขวามือ>สามารถตรวจสอบรุ่นที่ลูกค้าทำการอัพเกรดได้ ครับ หากยังไม่มี รบกวนรอการแจ้งเตือนผ่านตัวเครื่องมือถืออีกครั้ง ขออภัยในความไม่สะดวกครับผม

0 คำชม
catsexy
Active Level 1
ตัวเลือก
Galaxy S
ก็อบมาตอบหรือไงค่ะ
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy S

หากมีให้อัพเดทจะแจ้งเตือนระบบนะครับ

0 คำชม
THANAKON1_
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy S

ไม่ทราบว่าอาการที่เป็นอยู่หายยังครับ

ผมเจอปัญหาเดียวกันเลย

ถ้าหายแล้วผมขออนุญาติถามว่ามันเป็นเพราะอะไรครับ