ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

กล้อง S20 Ultra มีปัญหาถ่ายรูปแล้วชัดแค่กึ่งกลางภาพค่ะ

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 02-18-2022 03:24 PM)
133 ยอดวิว
Tetypeachy
Active Level 3
ตัวเลือก
Galaxy S
เวลาถ่ายหล้องจะโฟกัสชัดแต่กึ่งกลางภาพ รอบๆจะเบลอเลย เทียบกับ Note 10+ แล้วเห็นความต่างชัดเจนเลย

รูปแรกสังเกตได้ชัดเลยว่า จะชัดแค่ส่วนของยี่ห้อสีเขียวๆ รอบๆจะเบลอ

image

ส่วนรูปที่ 2 ทดลองถ่ายตัวหนังสือเทียบกับ Note 10+ จะสังเกตได้ว่า Note 10+ ตัวหนังสือที่ขอบๆภาพจะไม่เบลอ ส่วน S20 Ultra นั้นจะเบลอชัดเจน และสีจะเพี้ยนๆ

image

ทั้งนี้ได้อัพเดตเฟิร์มแวร์ล่าสุดแล้วหลังซื้อเครื่องมาค่ะ

รบกวนช่วยทดสอบและแก้ไขด้วยค่ะ

page.ForumTopicPage.replies-count.text
Tetypeachy
Active Level 3
ตัวเลือก
Galaxy S
ช่วยอธิบายให้คนทั่วไปเข้าใจง่ายหน่อยจ้าาาา

ระยะ optical macro ที่ว่าคือกี่ ซม.?

ระยะขนานกับกล้องคือ?
Kyrene
Beginner Level 3
ตัวเลือก
Galaxy S

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ถ่ายรูปเอกสารอะไรไม่ชัดเลย ลองถ่ายๆหลายๆแบบก็ไม่ชัด ชัดอยู่จุดเดียว

0 คำชม
MMONTRA
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy S

ได้รับการแก้ไขรึยังคะ เป็นเหมือนกันค่ะ

0 คำชม