ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

จอ📲 แตกร้าว เกิดอะไรขึ้นได้บ้าง

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 07-14-2020 04:03 AM)
155 ยอดวิว
Apichet
Active Level 4
ตัวเลือก
Galaxy S
จอมือถือ ซัมซุง s8+ แตกร้าวครับ ร้าว มุมทั้ง4 
แต่มุมขวาล่าง แตกจนมีรู เล็กๆ 1 รู 

คำถามคือ 
1. มีโอกาส ที่จะไฟฟ้ารั่วใส่ได้ไหมครับ ป้องกันยังไงดี
2. แก้ขัด กันรอยร้าวได้อย่างไรบ้าง งบจำกัดจริงๆ ส่งซ่อมยังไม่ได้ครับ  ดูเหมือนว่า การกระทบกระเทือนเล็กน้อย,กดทับเล็กน้อย จะทำให้ มีรอยล้าว และแตกมากขึ้น เช่น ใส่ในอุปกรณ์วิ่งติดกับแขน, เปลี่ยนเคส 
ในตอนนี้จำเป็นต้องถอดเคสออกมาเพื่อเสียบปลั๊กชาร์จทุกครั้งครับ 
3. แนะนำ มือถือ ที่ราคาต่ำลงมา แต่ไม่ลดประสิทธิภาพ กล้อง หลัง หน่อยจะได้ไหมครับ 

รบกวนหนอยนะครับ กูรู ผู้เชี่ยวชาญ
ในคอมมิวนีตี้ ทุกๆคน ขอบคุณครับ
page.ForumTopicPage.replies-count.text