ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

ปัญหาของ Android 11

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 06-06-2021 10:29 PM)
329 ยอดวิว
miwkmp
Active Level 3
ตัวเลือก
Galaxy S

image

ไปเปลี่ยนแบตแล้วทางศูนย์อัพ Android 11 ให้ พอเอา Led cover case มาใส่ ทำไมนาฬิกาถึงไม่อยู่ด้านข้างซ้ายแบบ 2 บรรทัดเหมือนเดิม ทำไงดี อยากกลับไปใช้ Android 10 มาก รู้สึกอัพแล้วเครื่องเปลี่ยนไปในทางที่แย่ลงหลายเรื่องมาก #อยากกลับไปใช้Android10
page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Galaxy S

กรณีที่มีการอัพเดทซอฟต์แวร์ไปแล้วนั้นจะไม่สามารถดาวน์เวอร์ชั่นได้ แนะนำให้ลองแก้ไขเบื้องโดยไปที่ตั้งค่า - การจัดการทั่วไป - รีเซ็ท - รีเซ็ตการตั้งค่าทั้งหมด ไม่ส่งผลกระทบกับข้อมูลในเครื่องแต่อาจจะต้องตั้งค่าเสียงเรียกเข้า WIFI ภาพพื้นหลังใหม่ แต่เวลาที่เครื่องเปิดใหม่ต้องทำการยืนยันรหัส PIN เพื่อเข้าหน้าจอครับ หากยังพบอาการเดิมสามารถนำเครื่องติดต่อศูนย์บริการเพื่่อให้ทางช่างตรวจสอบอีกครั้งได้ครับ

miwkmp
ตัวเลือก
Galaxy S
รีเซ็ตแล้วนาฬิกากลับมาเป็น 2 บรรทัดแล้วครับ พอกลับไปดูนาฬิกาหน้าจอล็อคในตั้งค่าก็เด้งกลับมาเป็นแบบที่ส่งให้ดูในรูปอะครับ ทำไงดี
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy S

แอดมินต้องขออภัยครับ ถ้าทำแล้วยังมีอาการเดิม ต้องรบกวนนำเครื่องเข้าศูนย์บริการซ่อมให้ทางช่างตรวจสอบให้ครับ https://www.samsung.com/th/support/service-center/ สามารถตรวจสอบศูนย์บริการที่ใกล้ได้จากที่นี่ครับ

pithakpong
ตัวเลือก
Galaxy S
อัพเดทคือภาพลวงตา🤭
miwkmp
ตัวเลือก
Galaxy S
ครับ 5555
0 คำชม