ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

ปัญหาหลังจาก Up Firmware S21 Ultra วันที่ 6 Feb

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 02-09-2021 07:41 PM)
995 ยอดวิว
AphiwatToTo
Beginner Level 4
ตัวเลือก
Galaxy S
หลังจากที่ Up Firmware version ล่าสุดของ S21 Ultra กันแล้ว ใครเจอปัญหาตามนี้กันมั่งครับ 
1. Director คือเบลอจริง ลองสลับกล้องหน้าหลังดูก็เบลอครับ
2. ส่วนโหมดถ่ายภาพ ผมลองสังเกตุดู ถ้าออกมาดูภาพฟุ้งๆนะครับ การ Zoom ระยะ 10x ภาพดูซ้อนมากครับ
3. ล่าสุดมีคนลงว่าถ่ายกล้องหน้าแล้วก่อนกดชัตเตอร์สีภาพดูเป็นธรรมชาติ พอถ่ายเสร็จภาพดูอมเหลืองซีด ทดสอบกับแอพถ่ายภาพอื่นก็ปกติดี เป็นเฉพาะแอพกล้องที่มากับเครื่อง 
(Firmware version ล่าสุดที่ว่าคือวันที่ 6 Feb ที่ผ่านมาครับ)
page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Galaxy S

รบกวนไปที่ การตั้งค่า - เกี่ยวกับโทรศัพท์ - ข้อมูลซอฟท์แวร์ แล้วแคปเจอร์หน้าจอมาให้แอดมินหน่อยครับ

AphiwatToTo
Beginner Level 4
ตัวเลือก
Galaxy S
Version นี้ครับขออภัยครับ เป็น Firmware เมื่อวันที่ 6 Feb ครับ

0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy S

ลองไปที่ กล้อง - รูปฟันเฟือง - ตั้งค่าใหม่ แล้วรีสตาร์ทเครื่องดูก่อนครับ หากยังพบอาการเดิม รบกวนให้ส่งฟีดแบ็คปัญหามายังทีมเทคนิคโดยเข้าไปที่แอพพลิเคชัน Samsung Members เลือกเมนูด้านล่าง รับความช่วยเหลือ - รายงานข้อผิดพลาด - เลือกหมวดหมู่ปัญหา - ระบุรายละเอียดของปัญหา (รบกวนระบุแอพพลิเคชันและขั้นตอนของปัญหาให้ครบถ้วนที่สุด) จากนั้นกด ส่งข้อมูลบันทึกของระบบ เพื่อส่ง Log และเป็นข้อมูลให้ทางเจ้าหน้าที่เทคนิคตรวจสอบและแก้ไขครับ 

KatayutS
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy S
ผมลองแล้วครับไม่หาย ตอนอัพแพทของวันที่ 1 อัพแล้วปกติทุกอย่าง กล้องชัดทุกโหมด พอมาอัพแพทวันที่ 6 กลับมีปัญหาดังที่กล่าวมาของเจ้าของโพสครับ
0 คำชม
KatayutS
ตัวเลือก
Galaxy S
ลอง reset factory ใหม่แล้วสรุปรีบูทกลับมาก็ได้แพทล่าสุดดั่งเดิมครับ ตอนแรกคิดว่าถ้าได้แพทเก่าจะได้มีของเปรียวเทียบหน่อย
0 คำชม
Narinthon
ตัวเลือก
Galaxy S
ปากกา10+ กดถ่ายรูปไม่ได้ค่ะ
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy S

แอดมินแนะนำรีเซ็ทปากกาดูก่อนครับ โดยเข้า การตั้งค่า - คุณสมบัติขั้นสูง - S Pen - การควบคุมโดยไม่แตะ - กด 3 จุดมุมขวา - รีเซ็ต S Pen ครับ

0 คำชม