ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

อุ่นเครื่องต้อนรับ Galaxy A20 series กับรุ่นเก่าแต่ยังเก๋า Samsung Galaxy S10+ กับ 1 วันสุดชิลล์

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 01-26-2020 08:31 PM)
94 ยอดวิว
JokerMaster
Active Level 4
ตัวเลือก
Galaxy S

เดือนหน้า Samsung Galaxy A20 series ก็จะเปิดตัวแล้วนะครับ ผมนี่ตื่นเต้นมากๆเลย ก่อนที่จะไปสัมผัสกับเรือธงรุ่นใหม่ วันนี้มาส่องรุ่นเก่าแต่ยังเก๋าอย่าง Samsung Galaxy S10+ กันก่อนนะครับ ไปกับน้อง "น้องกีต้าร์ ชัญญา" น้องสาวคนเก่งของผมเอง ทุกรูปถ่ายด้วย Samsung Galaxy S10+ ครับ

Samsung Galaxy S10+ สมาร์ทโฟนเรือธงระดับท็อปของ ซัมซุง มาพร้อมกับจุดเด่นมากมาย ไม่ว่าจะเป็นดีไซน์ตัวเครื่องเรียบหรู บางเบา หน้าจอ Dynamic AMOLED จอขนาดใหญ่ 6.4 นิ้ว พร้อมกล้องหน้าคู่แบบเจาะรู ความละเอียด 10MP + 8MP และกล้องหลัง 3 ตัว กับความละเอียด 12MP + 12MP + 16MP ใช้งานได้อย่างลื่นไหลไม่มีสะดุดด้วย Exynos 9820, GPU Mali-G76 MP12, RAM 8GB และ 12GB, ROM 128GB, 512GB และสูงสุด 1TB เพลิดเพลินไปกับความบันเทิงแบบเต็มรูปด้วยระบบเสียงทรงพลัง Dolby Atmos/AKG sound ไร้กังวลเรื่องแบตฯ หมดไว ด้วยความจุแบตเตอรี่ 4,100 mAh พร้อมรองรับชาร์จไว และชาร์จไร้สาย นอกจากนี้ยังรองรับมาตรฐานกันน้ำและฝุ่นระดับ IP68 อีกด้วย

ผมพา "น้องกีต้าร์ ชัญญา" มาจิบกาแฟยามบ่ายกันแบบชิลล์ๆที่ Gleam Lifestyle Cafe ร้านค่าเฟ่ชื่อดังย่านแจ้งวัฒนะ กับบรรยากาศสบายๆ สไตล์มินิมอลโทนสีขาวตัดกับเฟอร์นิเจอร์ไม้สีอ่อน ร้านนี้ชิคสุดๆ ด้วยมุมโชว์เสื้อผ้าแบรนด์ Brown Sugar Studio จากเจ้าของร้าน สำหรับรสชาติกาแฟและของหวานต้องบอกว่าอร่อยมากครับ พร้อมกับราคาเป็นมิตร (ไม่ขออวยมาก เพราะอร่อยถูกใจจริงๆ ขอท้าให้มาลองเอง) นอกจากนี้หน้าร้านยังมีสวนให้นั่งเล่น สำหรับคนชอบนั่งรับลมด้วย เหมาะกับการมานั่งเล่น เฮฮา หรือคุยงานก็ยังได้ ใครสนใจไปส่องเพจของร้านกันครับ (จะไปควรมีรถนะครับ) https://www.facebook.com/gleam.lifestyle.cafe/

สามารถไปชมภาะเพิ่มเติมกันได้ที่ลิงค์นี้นะครับ และถ้าอยากให้ผมพาเที่ยว 1 วันกับสมาร์ทโฟนรุ่นไหน? ก็บอกกันมาได้นะครับ ถ้าสามารถทำได้จะจัดให้เลย (หาน้องนางแบบก่อนนะ5555) https://www.checkraka.com/mobilephone/knowledge/1718972/

page.ForumTopicPage.replies-count.text