ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

เบื่อมากปัญหาหลังอัพเดทล่าสุด เป็นทุกครั้ง

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 07-06-2022 01:13 PM)
KornMeedee
Active Level 3
ตัวเลือก
Galaxy S
เบื่อปัญหาความร้อนแบตลดหลังอัพเดทมาก รอบก่อนหน้าอัพแล้วดีไม่สูบมารอบนี้เละมาก เครื่องร้อนแบตสูบ
ทำไมปัญหาค้างสะสมทุกรุ่นเวลาหลังอัพเดทไม่แก้ไขสักที

image

page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Galaxy S

เบื้องต้นแนะนำให้ลองรีเซ็ทการตั้งค่าก่อนครับ กลับไปใช้การตั้งค่าเดิมจากโรงงานทั้งหมด วิธีการให้เข้าไปที่ การตั้งค่า - การจัดการทั่วไป - รีเซ็ท เลือก ตั้งค่าใหม่ และ รีเซ็ทการตั้งค่าการเข้าใช้งาน จากนั้นรีสตาร์ทเครื่องครับ (ข้อมูลไม่หาย) แล้วลองใช้งานใหม่ครับ

KornMeedee
Active Level 3
ตัวเลือก
Galaxy S
ทำแล้วครับ ทำมาสองรอบแล้วครับ เบื่อมากเลยครับ หลังอัพเดทเป็นทุกๆครั้ง บางครั้งเหมือนวัดดวงเวลาอัพเดทว้าจะเจอะปัญหาแะไรรึเปล่า น่าถ้าไม่หายก็ต้องยอม Factory reset อีก มันน่าเบื่อครับ เสียเวลาต้องมาตั้งค่าเมล ตั้งค่าแอพธนาคารอีก