ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

GalaxyS20 ใช้ Smartview ไม่ได้หลังอัพเดทเป็น UI 3.0

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 02-02-2021 06:54 PM)
167 ยอดวิว
PowderBlue
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy S
S20 ใช้ Smartview ไม่ได้หลังอัพเดทเป็น UI 3.0 แก้ปัญหายังไงคะ ตอนนี้ google home cast แทนไปก่อน รบกวนแก้ไขด้วยนะคะ
page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Galaxy S

หากพบอาการหลังจากอัปเดตซอฟต์แวร์ เบื้องต้นแนะนำให้ลองรีเซ็ตการตั้งค่าก่อนครับ กลับไปใช้การตั้งค่าเดิมจากโรงงานทั้งหมด วิธีการให้เข้าไปที่ การตั้งค่า - การจัดการทั่วไป - รีเซ็ต - ตั้งค่าใหม่ จากนั้นรีสตาร์ทเครื่องครับ (ข้อมูลไม่หาย) แล้วลองใช้งานดูอีกครั้งครับ

0 คำชม
Tia188
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy S
ถ้าให้กลับไปใช้การตั้งค่าเหมือนเดิมจากโรงงานก็เท่ากับว่าข้อมูลในมือถือหายหมดสิคะ แย่มาก
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy S

หากเป็นวิธีที่แอดมินแนะนำข้างต้น ข้อมูลในตัวเครื่องจะไม่หายครับผม แนะนำลองทำตามขั้นตอนดังกล่าวดูก่อนนะครับ

0 คำชม