ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

Gmail ไม่มีเมล์ขึ้น ต้องเข้าไปที่ app

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 06-17-2024 08:30 AM)
59 ยอดวิว
Members_0o6c0Ej
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy S

หลังจาก update 1 june 2024 gmail ไม่ขึ้นเมล์ที่เข้ามาใหม่ แล้ว ก็ไม่มีการแจ้งเตือนขึ้นมาต้องเข้าไปที่  gmail แล้วลากหน้าจอลงถึงจะมี mail ใหม่ให้เห็น ขอทราบวิธีแก้ไขด้วยครับ

page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Galaxy S

รบกวนเข้าไปที่การตั้งค่า>การแจ้งเตือน>การแจ้งเตือนของแอพ ให้ทำการแตะเข้าไปที่ Gmai และเปิดการแจ้งเตือนได้ที่นี่  และตรวจสอบว่าเปิดโหมดประหยัดพลังงานและประหยัดข้อมูลไว้หรือไม่ครับ

0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy S

ขอบคุณครับ

ก่อนหน้าที่จะอัพเดท กับ หลังอัพเดท ไม่ได้ปรับอะไรเลยครับ อยู่ดี ๆ ไม่มีเมล์เข้ามาเลยครับ ต้องเข้าไปที  gmail แล้วกดเลื่อนลงมาถึงจะมีเมล์ใหม่เด้งขึ้นมาครับ 429739.jpg

0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy S

ลองไปที่ การตั้งค่า - แอป - กดเมนู (3 จุดมุมขวา) - รีเซ็ตแอปที่ตั้งค่าไว้ แล้วรีสตาร์ทเครื่องดูก่อนครับ

0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy S

ลองแล้วครับ ยังไม่หายครับ มีวิธีอื่นไหมครับ?

0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy S

แนะนำให้เจ้าหน้าที่ด้านเทคนิครีโมทเข้าเครื่องเพื่อตรวจสอบและให้คำแนะนำ ติดต่อศูนย์บริการลูกค้าสัมพันธ์ Samsung Customer Service ได้ที่หมายเลข 1282 ตั้งแต่เวลา 08.00 - 22.00 น. หรือ Live Chat https://samsung-livechat.sprinklr.com/seao/th/index.html ได้ตลอด 24 ชั่วโมง (สำหรับบริการรีโมทสามารถติดต่อได้ถึง 20.00 น. ครับ) ให้เจ้าหน้าที่ดูแลให้นะครับ

0 คำชม