ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

One UI 4.0 Beta 1

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 09-26-2021 11:32 AM)
324 ยอดวิว
TickAtiwat
Active Level 3
ตัวเลือก
Galaxy S

image
One UI 4.0 widget น่ารักดี เวลาตั้ง timer มีเวลานับถอนหลังวิ่งบนหน้าจอด้วย

One UI 4.0 widget น่ารักดี เวลาตั้ง timer มีเวลานับถอนหลังวิ่งบนหน้าจอด้วย
page.ForumTopicPage.replies-count.text
greenlife001
Active Level 5
ตัวเลือก
Galaxy S
คุณไปได้​ oneui4 มาจากไหน​ครับ? อยากได้!! 🥰🥰🥰🥰
TickAtiwat
ตัวเลือก
Galaxy S
https://forum.xda-developers.com/t/oneui-4-0-public-beta-download-and-install-in-here-exynos.4333281...

จาก xda ครับ ลงได้ ไม่ต้อง root เครื่อง side load ADB update เอาครับ จะได้ข้อมูลเก่าไม่หาย แต่ถ้าจะลง อย่าลืมว่า เป็น beta มีความเสี่ยง และแอปบางแอปอาจจะใช้ไม่ได้เป็นปรกตินะครับ แต่เท่าที่ใช้มา ตอนนี้ยังไม่พบ bug อะไรหนักๆ แอปธนาคารต่างๆ ก็ใช้ได้ปรกติดีครับ ลองดูครับ
greenlife001
Active Level 5
ตัวเลือก
Galaxy S
ขอบคุณ​ครับ​ งันเดี่ยว​ผมรอ​ ไห้มันออก เป็น ทางการ​ดีกว่าครับ​ 😅😅

แล้วเมื่อไหร่จะออกเป็นทางการ​ครับ? 🤔🤔🤔
TickAtiwat
ตัวเลือก
Galaxy S
คาดว่าน่าจะปลายๆ ปี แถวๆธันวาครับ ดูจากประวัติปีที่ผ่านๆ มา ชอบปล่อยมาช่วงปลายปีเกือบๆ ต้นปีครับ 🙂
0 คำชม
Cyberactive
Active Level 1
ตัวเลือก
Galaxy S
เครื่องรีสตาทเองบ้างมั้ยครับ ผมกำลังเจอ เห็นฝรั่งก็เจอกันเยอะ
0 คำชม
TickAtiwat
ตัวเลือก
Galaxy S
ไม่เป็นอะไรเลยครับ ปรกติดี ลงตั้งแต่วันที่ 22 จนถึงวันนี้ ยังไม่เจอ restart ครับ หลังลง ปรกติควร clear cache ซัก 1 ครั้ง ลองดูครับ
0 คำชม
Cyberactive
ตัวเลือก
Galaxy S
ทำหลังอัพเรียบร้อยครับ wipe cache เรียบร้อย สงสัยต้องถอยกลับละครับ 555
0 คำชม
TickAtiwat
ตัวเลือก
Galaxy S
หรือลอง factory reset ดูก่อนมั้ยครับ ตอนโหลดมา เลือก version Exynos ใช่มั้ยครับ
0 คำชม
nattaphatzenter
ตัวเลือก
Galaxy S
อยากอัพมั้ง
0 คำชม