ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

Samsung Notes เวอร์ชั่น 4.0.03.28 ค้าง

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 08-28-2020 02:40 PM)
452 ยอดวิว
NestedIF
Active Level 2
ตัวเลือก
Galaxy S

สวัสดีครับ เพื่อน ๆ สมาชิก Samsung Member ผมอยากจะปรึกษาถึงปัญหาที่ผมพบ จากการใช้งาน Samsung Notes เวอร์ชั่น 4.0.03.28 บนมือถือ Samsung S10+ และ Tab s6 wifi รบกวนหากสมาชิกท่านใด พบปัญหาการใช้งานเหมือนผมช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อยครับ หรือ พี่ ๆ เพื่อน ๆ ท่านใดมีคำแนะนำ รกกวนบอกผมหน่อยครับ

😥ปัญหาคือ

Samsung Notes เวอร์ชั่น 4.0.03.28 มันค้างครับ หลังจากผมเปิดการซิงค์ข้อมูลผ่าน Samsung Account ค้างจนแอปขึ้นหน้าจอ Samsung Notes ไม่ตอบสนอง  และขึ้นแบบนี้ตลอดเลยครับ

ผมแก้ปัญหาในเบื้องต้น โดยการลบแอพ แล้วลงใหม่ ยังคงเจอปัญหาเดิมครับ

รบกวนขอวิธีการแก้ปัญหาหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

page.ForumTopicPage.replies-count.text
JsChomchoey
Active Level 8
ตัวเลือก
Galaxy S
A71 ปกติดี ไม่มีปัญหาครับ
0 คำชม
NestedIF
ตัวเลือก
Galaxy S
ขอดูเวอร์ชั่นได้ไหมครับ
0 คำชม
JsChomchoey
Active Level 8
ตัวเลือก
Galaxy S
เวอร์ชั่นเดียวกันเลยครับ
0 คำชม
FireRabbit
Active Level 1
ตัวเลือก
Galaxy S
Note 20 ultra ผมปกตินะครับ แต่​ตอนแรก​ก็​อัพ​ไม่ได้ ก็​ส่ง​เรื่อง​แจ้ง​ไป​ยัง​Samsung วัน​ถัด​มา​ก็​ได้​เลย
0 คำชม
NestedIF
ตัวเลือก
Galaxy S
เดี๋ยวเจ้าหน้าที่ รีโหมดมาดูเครื่องให้ครับ
0 คำชม
Mashihiro_takesai
ตัวเลือก
Galaxy S
ของผมครับ ใช้งานได้นะครับ แต่ตอนเขียนชอบค้าง ชอบกระตุกขัดใจมาก ผมใช้ tab s6 lite
0 คำชม
pemika
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy S
ไม่ทราบว่าตอนนี้สามารถแก้ไขได้หรือยังคะ พอดีตอนนี้เป็นเหมือนกันค่ะ
0 คำชม
NestedIF
ตัวเลือก
Galaxy S
ยังเลยครับ ให้ทางเจ้าหน้าที่ซัมซุงดูให้แล้วเขาก็แก้ให้ไม่ได้ครับ เขาบอกว่าอาจจะต้องเปลี่ยน Samsung account ใหม่ครับ เพราะผมลองสร้างใหม่แล้วสามารถใช้ได้ปกติครับ แต่ผมไม่อยากได้ account ใหม่เลยไม่ทำการซิงค์ครับ
0 คำชม
pemika
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy S
ขอบคุณมากนะคะ 😄
0 คำชม