ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

Samsung s22 5g

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 05-08-2022 10:36 PM)
147 ยอดวิว
Jee666
Active Level 3
ตัวเลือก
Galaxy S
ใช้แอพmessenger lineโทรวิดีโอคอลแล้ว เครื่องร้อนมาก เพราะอะไรคับ มีวิธีแก้มั้ยคับ 
page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Galaxy S

อาการเครื่องร้อนอาจเกิดขึ้นได้จากการใช้งาน อย่างไรก็ตามตัวผลิตภัณฑ์ได้มีการติดตั้งระบบควบคุมความร้อน เพื่อให้มั่นใจว่ายังสามารถใช้งานได้อย่างมีประสิทธิภาพครับ นอกจากนี้ซัมซุงได้ตรวจสอบคุณภาพการใช้งานของผลิตภัณฑ์ใหม่ๆอย่างต่อเนื่องเพื่อนำไปต่อยอดและพัฒนาผลิตภัณฑ์รุ่นถัดไปให้ดียิ่งขึ้น นอกจากนี้ซัมซุงยังได้ตรวจสอบลักษณะการใช้งานหลากหลายรูปแบบที่อาจทำให้เกิดความร้อนและมีแผนในการพัฒนาเพื่อให้แน่ใจว่าจะไม่มีปัญหาในการใช้งานผลิตภัณฑ์

ซัมซุงจะพัฒนาและปรับปรุงซอฟต์แวร์อย่างต่อเนื่องเพื่อให้มั่นใจว่าผู้ใช้งานมีประสบการณ์การใช้งานที่ดีที่สุด โปรดตรวจสอบซอฟต์แวร์อุปกรณ์ของท่านและอัปเดตเป็นเวอร์ชันล่าสุดผ่านเมนูการตั้งค่า - การอัปเดตซอฟต์แวร์ - ดาวน์โหลดและติดตั้งครับ

ขอแนะนำให้ทำสิ่งต่อไปนี้เมื่ออุปกรณ์ร้อนขึ้นระหว่างการใช้อุปกรณ์ครับ
• อัปเดตอุปกรณ์ด้วยซอฟต์แวร์ล่าสุดอยู่เสมอ
• ปิดแอปที่ทำงานทั้งหมด หรือ รีสตาร์ทอุปกรณ์
• ปิดใช้งานคุณสมบัติ Wi-Fi, GPS และ Bluetooth เมื่อไม่ได้ใช้งาน
• ปิดแอปที่เพิ่มการใช้แบตเตอรี่ หรือที่ทำงานในพื้นหลังเมื่อไม่ได้ใช้งาน
• ลบไฟล์ที่ไม่จำเป็นหรือแอปที่ไม่ได้ใช้
• ลดความสว่างของหน้าจอ
• หากอุปกรณ์ร้อนเกินไปหรือรู้สึกร้อนเป็นเวลานานให้พักการใช้งานสักครู่ครับผม

0 คำชม
Jee666
Active Level 3
ตัวเลือก
Galaxy S
ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ
0 คำชม