ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

Prapan

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 10-12-2021 02:36 AM)
95 ยอดวิว
Prapan
Active Level 2
ตัวเลือก
Galaxy Z
samsung z flip3 รู้สึกว่าแบตหมดเร็วมาก
แค่เล่นเฟส ไลน์ ไม่ดูวิดิโอ
ถ้าจะให้ลด refresh rate ลงหรือลดความละเอียดจอลง ปิด5G แล้วผมจะซื้อรุ่นtop ทำไม
ซื้อมาก็อยากใช้งานเปิดเต็มประสิทธิภาพ
page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Galaxy Z

เบื้องต้นให้ทดลองปิดแอปที่ไม่ใช้งานและสังเกตว่าดีขึ้นหรือไม่ โดยการกดปุ่มซ้ายมือด้านล่างแล้วปิดแอปครับ อาจมีการเปิดแอปค้างไว้ แล้วแอปยังรันอยู่เลยทำให้แบตหมดเร็ว หรืออีกวิธีแนะนำให้ลองเช็คว่าตัวแบตใช้งานไปกับส่วนใดบ้าง โดยให้ไปที่ การตั้งค่า - แบตเตอรี่ - รายละเอียดการใช้งานครับ แล้วเช็คก่อนว่าแบตใช้งานไปกับแอปใดบ้างครับผม