ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

Z fold3 เครื่องร้อนง่าย

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 01-10-2022 10:47 PM)
367 ยอดวิว
TatamRx
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy Z
Z fold3 เครื่องร้อนแม้ใช้งานทั่วไป ร้อนจนทนใช้ต่อหปไม่ไหว ปกติ ? แก้ยังไง ? ครับ
page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Galaxy Z

เบื้องต้นแอดมินแนะนำลองปิดแอปที่ไม่ได้ใช้งานดูก่อนครับ เพราะบางทีอาจจะมีการเปิดแอปค้างไว้ แล้วแอปยังรันอยู่เลยทำให้เครื่องร้อนได้นะครับ หากทำตามที่แอดมินแนะนำแล้วยังคงพบอาการผิดปกติ แนะนำให้ช่างเช็คเครื่องโดยละเอียดก่อนนะครับ สามารถติดต่อศูนย์บริการได้ที่ http://www.samsung.com/th/support/location/supportServiceLocation.do?page=SERVICE.LOCATION ทางช่างจะเช็คเครื่องแล้วจะแจ้งรายละเอียดเพิ่มเติมให้ทราบครับ

0 คำชม
TatamRx
ตัวเลือก
Galaxy Z
ดูยูวทูปเฉยๆ ควรร้อนไหมครับ
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy Z

โดยปกติแล้วตัวเครื่องจะต้องไม่ร้อนมากจนเกินไปครับ หากพบว่าเครื่องร้อนมากผิดปกติ สามารถนำเครื่องเข้าเช็คที่ศูนย์บริการซัมซุงได้โดยตรงครับ 

แนะนำบริการ Door to Door บริการ Pickup & Delivery service เพื่ออำนวยความสะดวกในการส่ง - รับเครื่องซ่อมโทรศัพท์มือถือ แท็บเล็ต และอุปกรณ์สวมใส่ (นาฬิกา/บัด)โดยไม่มีค่าใช้จ่ายเรื่องขนส่งครับผม หากสนใจสามารถติดต่อขอรับบริการได้ที่ศูนย์บริการลูกค้าสัมพันธ์ เบอร์ 1282 หรือสามารถติดต่อช่องทาง Live Chat https://samsung-livechat.sprinklr.com/seao/th/index.html ได้ตลอด 24 ชั่วโมงครับ ขออภัยในความไม่สะดวกครับผม

0 คำชม
Manussanun20
ตัวเลือก
Galaxy Z
เครื่องร้อนบ่อยมาก แค่เล่นเฟส
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy Z

เบื้องต้นแนะนำให้ลองปิดแอปที่ไม่ใช้งานดูก่อนนะครับว่าดีขึ้นหรือไม่ โดยการกดปุ่มซ้ายล่างแล้วปิดแอปครับ เพราะบางทีอาจจะมีการเปิดแอปค้างไว้ แล้วแอปยังรันอยู่เลยทำให้เครื่องร้อนได้นะครับ 

0 คำชม
Dugdug
Active Level 1
ตัวเลือก
Galaxy Z
คิดว่าเป็นคนเดียวแค่เล่นเฟซดูยูทูปร้อนเหมือนเล่นเกมมา2ชมติดกัน
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy Z

เบื้องต้นลองตรวจสอบแอพที่โหลดลงมาติดตั้ง ว่ามีการทำงานอยู่เบื้องหลังหรือไม่ครับ ลองทำการปิดแอพหลังจากเลิกใช้งาน และลองลบแอพที่โหลดลงมาแล้วคาดว่าแอพจะทำงานอยู่ตลอดออกไปจากเครื่องก่อน แล้วลองใช้งานอีกครั้งครับ

0 คำชม