ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

เมื่อเข้าสู่โหมดการบำรุงรักษา ฉันเห็นเฉพาะเมนู 'ประเภทการล็อกหน้าจอ' ฉันควรทำอย่างไรดี?

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 12-14-2022 10:38 AM)
5070 ยอดวิว
ตัวเลือก
Others

โหมดการบำรุงรักษาเป็นการทำงานที่ต้องการปกป้องข้อมูลส่วนตัวระหว่างบริการซ่อม

ดังนั้น ในกรณีที่อุปกรณ์ไม่ได้ล็อค จำเป็นต้องตั้งค่าล็อค (รูปแบบ, พิน, รหัสผ่าน, ลายนิ้วมือ) ก่อนดำเนินการเข้าสู่โหมดการบำรุงรักษา

โปรดทราบว่าคุณควรจำข้อมูลการล็อค (รูปแบบ พิน รหัสผ่าน ลายนิ้วมือ) เพื่อสำหรับใช้ในการปิดโหมดการบำรุงรักษา

เราขอแนะนำให้ผู้ใช้สำรองข้อมูล/ข้อมูลส่วนตัวก่อนเปิดโหมด ในกรณีที่ข้อมูลผู้ใช้อาจถูกลบหรืออุปกรณ์อาจถูกรีเซ็ตเป็นค่าเริ่มต้นเนื่องจากเหตุการณ์ที่ไม่ได้ตั้งใจหรือการเปลี่ยนส่วนประกอบ เช่น เมนบอร์ดขณะซ่อมแซม

W50 - FAQ1.png

page.ForumTopicPage.replies-count.text
ongnuan
Beginner Level 3
ตัวเลือก
Others
S21 FE .ทำไมแบตหมดเร็งมาก
ตัวเลือก
Others

หากพบอาการผิดปกติจากตัวเครื่อง รบกวนให้ช่างตรวจสอบจากตัวเครื่องเพื่อความถูกต้องและชัดเจน แนะนำให้ติดต่อศูนย์บริการโดยสามารถค้นหาสาขาที่สะดวกได้จาก http://www.samsung.com/th/support/servicelocation ครับ

0 คำชม
16710029926612909761
Active Level 1
ตัวเลือก
Others
😊
0 คำชม
pompampom
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Others
M33ไม่มีโหมดการบำรุงรักษา
0 คำชม
ตัวเลือก
Others

โหมดบำรุงรักษาจะมาพร้อม Android 13 ครับ หากอัปเดตเป็น Android 13 และตัวเครื่องรองรับ สามารถตรวจสอบได้ที่ การตั้งค่า - การดูแลแบตเตอรี่และอุปกรณ์ - โหมดบำรุงรักษาครับผม

0 คำชม
pompampom
ตัวเลือก
Others
อัพเดทเป็น android 13 แล้วครับเปิดการดูแลแบตเตอรี่และอุปกรณ์ก็ไม่มีฟังก์ชันนี้ครับ
0 คำชม
ตัวเลือก
Others

รบกวนเข้าไปที่การตั้งค่าเครื่อง>การดูแลแบตเตอรี่และอุปกรณ์ และเลื่อนลงมาด้านล่างสุดของหน้าจอครับ จะมีโหมดบำรุงรักษาอยู่ตรงนั้นครับ

0 คำชม
pompampom
ตัวเลือก
Others
ไม่มีครับมีแต่
restart เมื่อจำเป็น
อัพเดทซอฟแวร์
การวิเคราะห์
มีแค่นี้ครับ
0 คำชม
pompampom