ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

กด PIN ไม่ต้องกด OK ก็ปลดล็อกได้

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 01-01-2020 08:47 AM)
24462 ยอดวิว
JsChomchoey
Active Level 8
ตัวเลือก
Others

image
สวัสดีครับ ช่วง Samsung Daily Trick By James ช่วงที่จะมาแนะนำเทคนิคการใช้โทรศัพท์ Samsung นะครับ😀

กดรหัสเสร็จปุ๊บ ต้องมากด OK อีก เร็วกว่านี้ได้อีกไหม?

ได้ครับ กับ Fast Pin Unlock หรือการปลดล็อกเมื่อกดรหัสเรียบร้อยโดยไม่ต้องกด OK ก็เข้าใช้งานเครื่องได้เลย
ขั้นตอนการตั้งค่าก็ง่ายแสนง่าย มาลุยกันเลยครับ
1 เข้าตั้งค่า - ล็อกหน้าจอ

image

2 ชนิดการล็อกหน้าจอ

image

3 PIN 

image

4 ในหน้าตั้งค่า PIN ให้ติ๊กถูก ยืนยัน PIN โดยไม่ต้องแตะ OK

image

วิดีโอ
เพียงเท่านี้ก็ไม่ต้องคอยกดปุ่ม OK ทุกครั้งแล้ว กดรหัสเสร็จเข้าใช้งานได้เร็วทันใจ
ครั้งหน้าจะมีทริกอะไรมาแนะนำ ติดตามไว้ได้เลยครับ
page.ForumTopicPage.replies-count.text
Khanatip1Chimphu
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Others
ตอนนี้ไม่ขึ้นแล้วอะครับแก้ไงดี
0 คำชม
B_Beem
ตัวเลือก
Others
ต้องใส่ตัวเลขให้ครบ 6 ตัวครับ
0 คำชม
Earm
ตัวเลือก
Others
ไม่พบ ไม่ทราบว่าย้ายไปไหนหรือป่าวครับScreenshot_20201028-113032_Settings.jpg
0 คำชม
JsChomchoey
ตัวเลือก
Others
เหมือนบางรุ่นจะไม่รองรับครับ
0 คำชม
Earm
ตัวเลือก
Others
s20 รองรับไหมครับ
0 คำชม
JsChomchoey
ตัวเลือก
Others
อันนี้ไม่แน่ใจ ลองเข้าไปเช็คดูได้ครับ
0 คำชม
Earm
ตัวเลือก
Others
ขอบคุณครับ แต่ไม่เจอเหมือนเดิม 🙂
0 คำชม
B_Beem
ตัวเลือก
Others
ต้องใส่ตัวเลขให้ครบ 6 ตัวครับมันจะขึ้นเอง 4 ตัวไม่ขึ้นครับ
0 คำชม
pangthitiya
ตัวเลือก
Others
เดี๋ยวนี้ตั้งรหัส4ตัวไม่ขึ้นแล้วใช่ไหมคะ
0 คำชม