ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

การใช้งาน

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 12-03-2020 11:49 AM)
65 ยอดวิว
Priyapat
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Others

สวัสดีค่ะ ดิฉันใช้โทรศัพท์ samsung มาตลอด ใช้มาตั้งแต่เครื่องแรกจนปัจจุบัน ไม่เคยเปลี่ยนยี่ห้อ ตอนนี้ดิฉันใช้ a8 2018 มา2ปีแล้ว รู้สึกว่ายิ่งใช้ยิ่งแย่เกี่ยวกับหน่วยความจำ ไม่เพียงพอต่อการอัพเดต ซึ่งทำให้ดิฉันลบแอพฯไปเกือบ20แอพฯ ตอนนี้ระบบขึ้นให้ดิฉันอัพเดตอีก ซึ่งไม่สามารถลบแอพฯเพิ่มอีกได้ เพราะมีแต่แอพฯสำคัญและใช้งานบ่อยๆตลอดๆ แตกต่างกับโทรศัพท์บางยี่ห้อยิ่งนานการใช้งานยิ่งดียิ่งทนทาน ดิฉันอยากให้ปรับปรุงและพัฒนาเกี่ยวกับหน่วยความจำหน่อยคะ สุดท้ายนี้ดิฉันอยากให้พัฒนาในจุดนี้ และดิฉันยืนยันว่าจะเป็น fc samsung ไปอีกนานแสนนาน

page.ForumTopicPage.replies-count.text
navavee
Active Level 7
ตัวเลือก
Others
คุณลองลบแอพไลน์และโหลดใหม่ดู แอพนี้กินทรัพยากรเครื่องมาก ยิ่งถ้าไม่เคยลบแชทหรือถอนการติดตั้งเลยไฟล์กินไป8-9 กิ๊กเลย ผมเคยเป็น พอลบและโหลดใหม่เครื่องไวมากๆ
Khun_B
ตัวเลือก
Others
ผมก็ยังมีรุ่น A8 2018 ใช้อยู่ ในส่วนตัวผม ผมจะรีเซ็ทเครื่องทุก 6 เดือน จะช่วยให้เครื่องไวขึ้นส่วนหนึ่ง (ความรู้สึกส่วนตัวนะ) และใส่ SD CARD ช่วยในการบันทึกรูปภาพหรือไฟล์ต่างๆที่สามารถย้ายมาที่ SD CARD ได้ ที่ผมรีเซ็ททุก 6 เดือน เพราะการอัพเดทแอปในทุกๆครั้ง มันยิ่งกินเนื้อที่ของหน่วยความจำเครื่อง และแอปเดี๋ยวนี้อัพเดทบ่อยมาก ยิ่งอัพเดทเหมือนยิ่งเพิ่มไฟล์ขยะให้กับเครื่องผมเลยรีเซ็ททุกๆ 6 เดือน ผมก็ FC Samsung ใช้มาหลายรุ่น