ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

ตกแต่งเครื่องกับ Galaxy Theme

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 01-19-2020 10:52 PM)
1069 ยอดวิว
JsChomchoey
Active Level 8
ตัวเลือก
Others

Samsung Daily Trick.pngสวัสดีครับ มาพบกับช่วง Samsung Daily Trick By James ช่วงที่จะมาแนะนำเทคนิคการใช้สมาร์ทโฟน Samsung Galaxy นะครับผม

เบื่อรูปแบบเดิม ๆ มันจำเจ อยากเปลี่ยนให้มีลายสวย ๆ รูปแบบสวย ๆ  ทำยังไง??

พบกับ Galaxy Theme จุดเด่นของ Samsung Galaxy ที่ทุกคนไม่ควรพลาด มีธีมให้เลือกใช้งานทั้งฟรี และเสียเงินนับไม่ถ้วน!! เลือกใช้กันอย่างจุใจ ครั้งนี้จะมาแนะนำเกี่ยวกับการเปลี่ยนธีมและการซื้อธีมครับผม

จีบนิ้วเข้าหากันในหน้าหลัก

Screenshot_20200108-205355_One UI Home.jpg

เลือก ธีม(Theme)

จะเจอกับหน้าหลัก Galaxy Theme เลื่อนขึ้นบนสุดกดที่ View all จะเป็นธีมที่เราโหลดไว้ในเครื่องแล้ว

อ้ะ! ถ้ายังไม่มีธีม มาเลือกโหลดกัน!! 

ในหน้าแรกสามารถเลื่อนลงเพื่อเลือกธีมได้ตามใจชอบ มีให้เลือกอย่างจุใจ ทั้งธีมแนะนำ(Fearures) และธีมยอดนิยม(Top)

ใน Galaxy Theme จะมีทั้งธีมฟรีและธีมเสียเงินให้เลือกใช้ ซึ่งธีมฟรีจะไม่มีราคาติดเมื่อกดเข้ามาจะมีให้กด โหลด(Download)

เมื่อโหลดเสร็จ กดใช้งาน

แอพจะแจ้งว่าจะแก้ไขเพิ่มเติมนอกเหนือจากตัวธีมหลักส่วนไหนบ้าง เช่นในตัวอย่างจะมีการเปลี่ยนรูปแบบ Always On Display ด้วย จากนั้นกดใช้งานได้เลย!!

สำหรับธีมเสียเงินจะมีให้ทดลองใช้ก่อนซื้อได้ 

เมื่อกดดาวน์โหลดเวอร์ชั่นทดลอง จะมีีการแจ้งเตือน จะสามารถใช้งานธีมได้ 10 นาที จากนั้น จะถูกคืนค่าเป็นธีมเดิม

จากนั้นกดลองใช้(Try it out)

หากลองแล้วถูกใจ สามารถซื้อธีมมาใช้งานยาว ๆ ได้  โดยกดซื้อ(Buy)

จะจ่ายเงินผ่านบริการ Samsung Checkout สามารถใช้คะแนนหรือคูปองในการแลกซื้อธีมหรือเลือกการจ่ายเงินแบบอื่นได้ โดยผมจะเลือกวิธีการชำระเงิน(Select payment method) โดยจะจ่ายผ่านบัตรเครดิต

ในส่วนของการเลือกการชำระเงิน รองรับทั้ง Paypal , Airpay และบัตรเครดิต

ทำการเพิ่มบัตรให้เรียบร้อย จากนั้นกด ชำระเงินตอนนี้(Pay now) ก็ได้ธีมมาใช้งานได้เต็มที่ เย้!!

ครั้งหน้าจะมีทริกอะไรมาแนะนำ ติดตามไว้ได้เลยครับผม

page.ForumTopicPage.replies-count.text
JsChomchoey
ตัวเลือก
Others
เนื่องจากด้วยภาระทางการเรียนและงานทางบ้าน ทำให้แทบไม่มีเวลาในการเขียนโพสต์ Samsung Daily Trick by James หลังจากนี้ ผมจะขอเลิกช่วงนี้ไป จะไม่มีทริคโพสต์ทุกวัน แต่หากมีทริคอะไร อาจแวะมาโพสต์ให้ครับผม ต้องขออภัยเป็นอย่างสูงด้วยครับ
PavichV
Beginner Level 5
ตัวเลือก
Others
อ้าว เสียดายจัง
JsChomchoey
ตัวเลือก
Others
ผมไม่หนีไปไหนครับผม ว่างๆ จะมาโพสต์เรื่อยๆครับ😁