ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

ปิดแจ้งเตือน ไม่ให้กวนใจ

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 02-03-2020 01:36 AM)
3750 ยอดวิว
JsChomchoey
Active Level 8
ตัวเลือก
Others
บางเวลาต้องการความสงบ แต่!! เดี๋ยว Facebook เดี๋ยว Line แจ้งเตือน โอ้ยยยย!! 

มาปิดแจ้งเตือนกับโหมด ห้ามรบกวน(Do not disturb) ปิดทุกแจ้งเตือน เงียยเชียบเลยทีเดียว

ขั้นตอนไม่ยาก มาลองใช้กันดูครับ😀

ลากแถบแจ้งเตือนลงมา

image

กดเปิด ห้ามรบกวน(Do not disturb)

image

กดเพิ่มเติมเพื่อตั้งค่าอื่น ๆ ได้

image

สามารถเลือกช่วงเวลาการใช้งานโหมดห้ามรบกวนได้ โดยเลือกช่วงเวลาที่ต้องการ

image

ง่าย ๆ ก็ไม่มีแจ้งเตือนมากวนใจแล้วครับผม😁
page.ForumTopicPage.replies-count.text
PICHET
Active Level 4
ตัวเลือก
Others
กรณีมีสายเข้า ต้นทางสามารถติดต่อเราได้มั้ยครับ หรือติดต่อได้แต่ไม่เตือนครับ แล้วมีแบบติดต่อไม่ได้รึเปล่าเหมือนเราปิดเครื่องไว้อ่ะครับ
bow89
Beginner Level 4
ตัวเลือก
Others
น่าจะโทรติดนะคะ
PICHET
Active Level 4
ตัวเลือก
Others
ขอบคุณค้าบบ
JsChomchoey
Active Level 8
ตัวเลือก
Others
โทรติดปกติครับ แต่ไม่สั่น ไม่เสียงครับ ถ้าติดต่อไม่ได้เลย โหมดเครื่องบินเลยครับผม ยังใช้ Wi-Fi ได้ปกติครับ
Kittipun
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Others
เปิดแล้วโดยกำหนดช่วงเวลา แต่เสียงเรียกเข้าและอื่นๆ ก็เงียบตลอดแม้อยู่นอกช่วงเวลา
0 คำชม