ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

มาเปิด Settings ลึกลับ (Developer options)

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 12-29-2019 02:26 AM)
684 ยอดวิว
Chewji
Active Level 3
ตัวเลือก
Others
สวัสดีทั่วไทยครับ วันนี้ผมจะพาทุกคนไปรู้จักกับ Settings ลึกลับ ที่ไม่ว่าจะหายังไงก็ไม่มีทางหาเจอ ยกเว้นจะเปิดมันจากวิธีการดังต่อไปนี้

- จงแสดงวิธีทำ!

1. จากหน้า Settings กดไปที่ About phone

image

2. แตะไปที่ Software information

image

3. กดรัวๆนะครับ ที่ Build number
*ย้ำนะครับ กดรัวๆ

image

4. โฮ๋ๆ คุณลุงแซนต้ากำลังยืนอยู่บนอะไรล่ะนั่น! ใช่แล้ว "Developer options"

image

หลังจากนี้ให้ทุกคนลองเข้าไปดูเองนะครับ ว่าใน Developer options มันมีอะไรอยู่บ้าง จะได้ลุ้นๆกันซักนิด 555

ป.ล. สำหรับบทความถัดไปผมจะมาอธิบายว่าทำไมเราต้องเปิด Developer options กันนะครับ รับรองเลยว่ามีประโยชน์สำหรับเพื่อนๆแน่นอนครับ 🙂 Bye~
page.ForumTopicPage.replies-count.text
Chewji
Active Level 3
ตัวเลือก
Others
ขออนุญาตเปลี่ยนหัวข้อนะครับ555
0 คำชม
Atipat
Active Level 4
ตัวเลือก
Others
👍
0 คำชม
AmmBerRer
Active Level 4
ตัวเลือก
Others
ขั้นตอนที่ 3 กด 7 ครั้ง~