ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

วิธีแก้ปัญหาเมื่อติดฟิล์มกันรอยหนาๆ มาแล้วแล้วทัชไม่ค่อยติด

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 12-23-2019 02:53 PM)
6894 ยอดวิว
Chaiwat
Moderator
Moderator
ตัวเลือก
Others

เพื่อนๆ หลายๆ คนน่าจะประสบปัญหาเมื่อนำสมาร์ทโฟน Samsung Galaxy ไปติดฟิล์มกันรอยแบบกระจก หรือฟิล์มกันรอยแบบหนาๆ แล้วทัชหน้าจอไม่ค่อยติดใช่ไหมครับ วันนี้เรามีวิธีแก้ไขปัญหาเบื้องต้นมาฝาก 

สามารถเข้าไปตั้งค่าความไวในการสัมผัสหน้าจอได้ในเมนูการตั้งค่านะครับ แล้วเลือการแสดงผล จากนั้นให้เลือกจอภาพ แล้วเลือก ความไวการสัมผัส 

หรือถ้าเป็นเมนูภาษาอังกฤษให้เลือก Settings > Display > Touch sensivity 

ในทางกลับกัน ถ้าเพื่อนๆ คิดว่าหน้าจอสัมผัสมันไวเกินไป ยังไม่ทันจะแตะโดนหน้าจอดีเมนูก็เลื่อนไปแล้ว อย่างนี้น่ารำคาญมาก สามารถเข้ามาปิดความไวในการสัมผัสนี้ได้เช่นกันนะครับ

page.ForumTopicPage.replies-count.text
Samsung_kIHEYv9
Beginner Level 3
ตัวเลือก
Others

ขอบคุณครับ เยี่ยมเลย เกือบแกะแล้วปาทิ้งแล้ว

0 คำชม
Eurn
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Others
กดไม่ค่อยติดอยู่ดีค่ะ
buendiya24
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Others
ใช้ดีขึนครับ
0 คำชม