ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

หลังอัพเกรด One UI 5.0 แอพ Facebook /LINE หรือแอพอื่นๆ ไม่สามารถเข้าถึ่งหรือมองเห็นไฟล์ในแกลลอรี่ได้

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 11-09-2022 11:48 AM)
9699 ยอดวิว
ตัวเลือก
Others

หลังจากอัพเกรด One UI 5.0 (T OS)  ได้มีการเปลี่ยนสิทธิการอนุญาติในการเข้าถึ่งไฟล์มีเดียในอุปกรณ์

จากเดิม ไฟล์และสื่อ เปลี่ยนเป็น รูปภาพและวีดิโอด้วยเหตุนี้ผู้ใช้จะต้องทำการอนุญาติแอพให้สามารถเข้าถึ่ง รูปภาพและวีดิโอใหม่อีกครั้ง

การแก้ไข : การตั้งค่า > แอพ > (แตะที่ชื่อแอพ) > ในหัวข้ออนุญาติ ให้แตะอนุญาติสำหรับ รูปภาพและวีดิโอ

page.ForumTopicPage.replies-count.text
TOFCAT
Active Level 1
ตัวเลือก
Others
A12ได้one ui 4ตอนใหน
win011
Active Level 3
ตัวเลือก
Others
A12 ได้อัพ one ui 4 แล้วนิครับ
pluemboom
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Others
ยังเลยครับ
win011
Active Level 3
ตัวเลือก
Others
อ้าว แต่ผมได้แล้วนิครับ เช็คดูรึยังครับ
Aam33
ตัวเลือก
Others
sumsung Galaxy not20/5g
เดือน พ.ย. แต่ทำมัยอัพไม่ได้ค่ะ
ตัวเลือก
Others

สำหรับรายละเอียดในการอัพเดทสามารถตรวจสอบข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่แอพ Samsung Members ในหัวข้อประกาศครับผม

Belle-2022
ตัวเลือก
Others
Samsung galaxy A42 5G อัพเดท แอนดรอยด์ 13 ได้ไหม ไม่เห็นมีในตารางเลย
บอยบอย
Beginner Level 4
ตัวเลือก
Others
Note20 ตามประกาศจะได้อัพเดทเดือนธค.65 นะครับไม่ใช่ พย.
eakkyseemore
Active Level 9
ตัวเลือก
Others
ล่าสุด 19 พ.ย. Note 20 Ultra อัพได้แล้วน่ะครับ