ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

เพื่อความแน่ใจ สำหรับผู้ใช้Note20 ultra(5G)ที่ผมอยากสอบถาม

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 03-28-2021 05:15 PM)
159 ยอดวิว
Anonymous
ไม่เกี่ยวข้อง
ตัวเลือก
Others
พอดีว่าผมได้เจอปัญหานี้หลังจากอับเดทมือถือได้ไม่นานในวันที่27เมื่อวานนี้ วันนี้ผมได้ฟังเพลงตามปกติในYoutube และสักพัก ผมสังเกตุเห็นว่าจุดเกือบบนของจอผม มีอาการเหมือนช็อต ตอนแรกผมเห็นก็ตกใจพอสมควร ซึ่งผมก็ลองเช็คไปหลายรอบมาก ใช่ครับมันเป็นจริงๆ แต่ผมก็ได้ทำการลองปรับเป็น60Hzแทน เพราะปกติ ผมใช้แต่120Hzทุกวัน และผลที่ผมได้คือ มันไม่ช็อต ผมก็เลยคิดว่า "เอ่อ.. สงสัยอาจเป็นบัคเหมือนกับแบบก่อนๆก็ได้" ผมเลยเปลี่ยนมาใช้60Hz ได้สักพัก ผมเลยคิดขึ้นได้ว่า "ถ้าเราใช้120Hzใถเฟส,ทวีต หรืออย่างอื่นแทะล่ะ?" ซึ่งผมก็ลองดู ผลสรุปคือ มันไม่ช็อต???

แล้วพอผมกลับไปดูYoutube.. มันช็อตครับ(บ้างครั้ง)
ผมเลยเริ่มสงสัยแล้วครับว่า.. Youtubeมันบัค? หรือ120Hzตอนนี้ มันมีปัญหา? 
ผมอยากขอทราบจากผู้ที่ใช้หน่อยนะครับ ผมทำเครื่องตกบ่อยจริงอยู่ แต่ตกตอนผมใส่เคสกันกระแทกตลอด
page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Others

สอบถามเพิ่มเติม อาการข้างต้นเป็นเฉพาะการใช้งานในแอป Youtube แอปเดียวหรือเปล่าครับ หากใช้งานผ่านแอปอื่นๆ พบอาการด้วยหรือไม่ครับ

0 คำชม
Anonymous
ไม่เกี่ยวข้อง
ตัวเลือก
Others
พบแค่ในYoutubeครับ เปิด120Hz
0 คำชม
ตัวเลือก
Others

ลองนำเครื่องติดต่อศูนย์บริการเพื่อให้ช่างตรวจสอบเครื่องให้ดูก่อนดีกว่านะครับ สามารถติดต่อศูนย์บริการได้ที่ http://www.samsung.com/th/support/location/supportServiceLocation.do?page=SERVICE.LOCATION หลังติดต่อศูนย์บริการแล้วติดขัดตรงไหนสามารถแจ้งแอดมินเข้ามาได้เลยนะครับผม

0 คำชม
JsChomchoey
Active Level 8
ตัวเลือก
Others

การดูคลิปในแอปอื่นเป็นไหมครับ ยังไงก็นำเครื่องเข้าไปเช็คดูครับ ใช้มือถืออีกเครื่องถ่ายอาการไว้ด้วยยิ่งดีครับ