ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

แสดงเวลาแบบ 24 ชั่วโมง 24 Hour Format

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 01-06-2020 09:57 PM)
3171 ยอดวิว
JsChomchoey
Active Level 8
ตัวเลือก
Others

image
สวัสดีครับ ช่วง Samsung Daily Trick By James ช่วงที่จะมาแนะนำเทคนิคการใช้โทรศัพท์ Samsung นะครับ😀

image

ให้ทายว่า ในรูปนี้เวลา 9 โมง 43 หรือ 3 ทุ่ม 43 กันแน่??
ใบ้ให้ว่า P.M. 😂😂

บางท่านอาจไม่ชอบการแสดงผลเวลาแบบ A.M. P.M. สามารถปรับให้เป็นแบบ 24 ชั่วโมงได้ มาดูกัน

Step by Step

1 เข้าตั้งค่า(Setting) - การจัดการทั่วไป(General management)

image

2 วันที่และเวลา(Date and time)

image

3 เลือก ใช้รูปแบบ 24 ชั่วโมง(Use 24-hour format)

image

เย้!! รูปแบบเวลาเปลี่ยนไปแล้วววว

image

วิดีโอ
ครั้งหน้าจะมีทริกอะไรมาแนะนำ ติดตามไว้ได้เลยครับ
page.ForumTopicPage.replies-count.text