ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

หลังจากอัปเดตเป็นเวอร์ชัน One UI 5.1 แล้ว แบตเตอรี่ของอุปกรณ์จะหมดอย่างรวดเร็ว

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 04-08-2023 12:19 PM)
7996 ยอดวิว
ตัวเลือก
Others

เราได้รับการยืนยันว่าแอปแป้นพิมพ์ Samsung ที่รวมอยู่ในเวอร์ชันล่าสุด (One UI 5.1) มีการใช้งานแบตเตอรี่เพิ่มขึ้น

เนื่องจากกระบวนการตรวจสอบคุณสมบัติเพิ่มเติมบางอย่าง (ที่เกี่ยวกับ สติกเกอร์ และ อิโมจิ)

โดยการแก้ไขได้มีการปล่อยตัวอัปเดตแอป Samsung Keyboard เวอร์ชันใหม่ เมื่อวันที่ 2 มีนาคม ที่ผ่านมา

ดังนั้น โปรดอัปเดตแอป Samsung Keyboard เวอร์ชันล่าสุด (v 5.6.10.31) บนอุปกรณ์ ผ่าน Galaxy Store

*ขั้นตอนในการอัปเดต Samsung Keyboard :

1) Galaxy Store > Menu > Updates > Samsung Keyboard > แตะปุ่ม Update

2) แป้นพิมพ์ Samsung > การตั้งค่า > เกี่ยวกับแป้นพิมพ์ Samsung > แตะปุ่ม Update

(※ หากได้รับการอัปเดตอัตโนมัติแล้ว ปุ่มอัปเดตอาจไม่แสดงบนหน้าจอ)

[รุ่นที่ได้รับผลกระทบ]

- ที่รุ่นที่ได้รับการอัปเดตเป็นเวอร์ชัน One UI 5.1

page.ForumTopicPage.replies-count.text
Mabelle26
Active Level 1
ตัวเลือก
Others
จริงๆใช่ไหมคะ
ตัวเลือก
Others

เบื้องต้นหากลูกค้าพบปัญหาด้านใดสามารถติดต่อแอดมินได้ครับ ลูกค้าสามารถติดต่อเข้ามาที่ช่องทาง  inbox Fanpage ของ Samsung ที่ link นี้ได้เลยครับ https://web.facebook.com/SamsungThailand/ (โดยเลือกเมนู "สอบถามและช่วยเหลือ") ครับ 

SantiAES
Beginner Level 4
ตัวเลือก
Others
กระรุณาขอชื่อที่อยู่ด้วยนะครับผมผมก็อยากร฿ว่าคนนั้นเป็นใคร
0 คำชม
sistet
Active Level 1
ตัวเลือก
Others
Somyingsricharoen5@gmail.com
SantiAES
Beginner Level 4
ตัวเลือก
Others
ร่นนี้เป็นรุ.่นที่ผมใช้ผมพึงล็อคไว้เพราะเป็นสิทธิ์ของผมครับ ผมก็อยากเห็น คนที่จะมาใช้งานโทรศัพท์ผม
0 คำชม
fhxdikb
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Others
Txuvsg
0 คำชม
supanaia
ตัวเลือก
Others
ตั้งแต่up ui 5สังเกตุได้ว่าเครื่องแบตขาร์ทเข้าบ้างไม่เข้าบ้างและต้องรีสตาร์ทเค่รื่องใหม่ถึงชาร์ทเข้าอยากรบกวนสอบถามว่ามีการแก้ไขบ้างหรือไม่ถ้าจะกลับไปใช้ uiก่อนหน้าจะupdateลูกค้าทำได้หรือไม่ครับ stoulaw4@gmail.comรบกวนด้วยครับ
0 คำชม
ตัวเลือก
Others

หลังจากอัปเดตซอฟต์แวร์แอดมินแนะนำให้ตรวจสอบอัปเดตแอปพลิเคชันทั้งจาก Play Store และ Galaxy Store ให้เป็นเวอร์ชันล่าสุดทั้งหมดครับ สำหรับซอฟต์แวร์จะไม่สามารถกลับไปเป็นเวอร์ชันก่อนหน้าได้ครับ

พบปัญหาในการชาร์จทดลองแก้ไขเบื้องต้นโดยเข้าที่ การตั้งค่า - แอป - แตะไอคอน 3 ขีดขวามืออยู่ด้านล่างเมนูการตั้งค่าแอป Samsung - เปิดแสดงแอพระบบ - ค้นหา USBSettings - แตะเมนูที่เก็บ - กดปุ่มไอคอนลบแคชด้านล่าง จากนั้นรีสตาร์ทเครื่องทดลองใช้งานสังเกตอาการอีกครั้งครับผม

0 คำชม
Watanyu56
ตัวเลือก
Others
ผมเปลี่ยนเป็นภาษาไทยไม่ได้ครับทำไง
0 คำชม