ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

Note20ultra 5G OneUI 4.0 มีปัญหาสัญญาณเน็ตเครื่องอ่อนลง

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 01-12-2022 11:37 AM)
823 ยอดวิว
KiaToKunTHII
Active Level 1
ตัวเลือก
Others
ตั้งแต่ที่อัพเดทเป็น Android 12 OneUI 4.0 มาได้สองวัน หลังจากนั้นเครื่องผม สัญญาณเน็ตก็อ่อนลง สังเกตได้จากการเล่นเกม Pingขึ้นมากกว่า600 แอบอื่นๆเช่นYouTube,Discord,Facebook,Samsung Internet
ยังเป็น

มีใครเป็นบ้างมั้ยครับ?
page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Others

เบื้องต้นแนะนำให้ลองรีเซ็ทเครือข่ายดูก่อนนะครับ โดยไปที่การตั้งค่า - การจัดการทั่วไป - รีเซ็ท - รีเซ็ทการตั้งค่าเครือข่าย - ตั้งค่าใหม่ จากนั้นให้รีสตาร์ทเครื่องแล้วลองใช้งานอีกครั้งนะครับ

0 คำชม
MOMENTUM_
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Others
ผมก็เป็น note 10 lite สัญญาณอ่อนลงจาก 4G เป็น H+ ลงมา E ตอนนี้ไม่มีสัญญาณละ
0 คำชม
Azujisang
ตัวเลือก
Others
ตอนนี้ ผมก็เป็นครับ สัญญาณมือถืออ่อน testspeed ได้บ้างไม่ได้บ้าง สัญญาณสวิง 5G 4G H* E สลับไปมา

ไม่โหลด ขนาดอยู่ในเมืองสัญญาณยัง 3 ขีด งง มาก
0 คำชม
ตัวเลือก
Others

แนะนำให้ลองรีเซ็ตเครือข่ายดูก่อนนะครับ โดยไปที่การตั้งค่า - การจัดการทั่วไป - รีเซ็ต - รีเซ็ตการตั้งค่าเครือข่าย - ตั้งค่าใหม่ จากนั้นให้รีสตาร์ทเครื่องแล้วลองใช้งานอีกครั้งนะครับ

0 คำชม
Azujisang
ตัวเลือก
Others
ลองแล้วครับ เหมือนเดิม ครับ
0 คำชม
ตัวเลือก
Others

แนะนำให้เจ้าหน้าที่ด้านเทคนิครีโมทเข้าเครื่องเพื่อตรวจสอบและให้คำแนะนำ ติดต่อศูนย์บริการลูกค้าสัมพันธ์ Samsung Customer Service ได้ที่หมายเลข 1282 หรือ Live Chat https://samsung-livechat.sprinklr.com/seao/th/index.html ได้ตลอด 24 ชั่วโมง (สำหรับบริการรีโมทสามารถติดต่อได้ถึง 20.00 น. ครับ) ให้เจ้าหน้าที่ดูแลให้นะครับ

0 คำชม
Kangsadarn_fai
ตัวเลือก
Others
คอนเฟิร์มอีกเสียง
สำหรับ Note 20 Ultra
การรับสัญญาณ แย่ลงทุกวันค่ะ

ตอนแรกไม่ทราบว่าเป็นเพราะเครื่อง
ใช้ Dtacมา 15ปี ยอมไปเปลี่ยนเป็น AIS เพราะคิดว่าสัญญาณไม่ดี
พอเปลี่ยน ก็ยังไม่หาย
เลยอัพค่าโทรให้แพง
ต้องจ่ายเดือนละ 1,200฿
เพื่อจะซื้อสัญญาณที่ดีขึ้น
สรุป ก็ไม่เป็นผล เสียเงินเปล่า

แล้วอาชีพเราต้องพึ่งออนไลน์
ลูกค้าทักมาข้อความไม่ขึ้น
Delay หนักมาก
บางทีเขาตอบมาแล้วไม่ขึ้น
Refresh ก็แล้ว Restart ก็แล้ว
รีเซ็ตการตั้งค่าเครือข่ายตามที่เขาแนะนำก็แล้ว ไม่เป็นผล

วันๆนึงเสียเวลากับการ Restart เครื่องเพื่อให้ได้ อัพเดทข้อความลูกค้าหรือ Comment วันละหลายรอบมาก ไม่รู้ว่าจะแก้ยังไงเหมือนกันค่ะ เป็นท้อ 🤦‍♀️
0 คำชม
ตัวเลือก
Others

เบื้องต้นแอดมินแนะนำให้ตรวจสอบอัปเดตซอฟต์แวร์ และอัปเดตแอปพลิเคชันทั้งจาก Play Store และ Galaxy Store ให้เป็นเวอร์ชันล่าสุดทั้งหมดครับ จากนั้นกดปุ่ม Power พร้อมกับปุ่มลดเสียงค้างไว้มากกว่า 7 วินาที เพื่อให้เครื่องรีบูทใหม่ครับ

0 คำชม