ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

Samsung a735g เข้าแอพพลิเคชั่น shoppe เข้าถึงรูปภาพไม่ได้

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 07-18-2022 01:12 PM)
196 ยอดวิว
Applep
Active Level 1
ตัวเลือก
Samsung Online Store

Samsung a735g เข้าแอพพลิเคชั่น shoppe เพื่อรีวิวสินค้า เข้าถึงรูปภาพที่ถ่ายไว้ไม่ได้

กล้องสามารถถ่ายได้ปกติ อัลบั้มภาพสามารถเปิดภาพที่ถ่ายไว้ยังอยู่ แต่พอเข้าแอพพลิเคชั่น ไม่สามารถเข้าถึงภาพที่ถ่ายไว้ได้ เข้าไปตั้งค่าอนุญาตก็แล้ว เปิดโหมดเข้าถึงก็แล้ว ไม่รู้ผิดพลาดตรงไหน ต้องทำอย่างไร ช่วยแนะนำทีค่ะ

page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก

สอบถามเพิ่มเติมครับ แอปพลิเคชั่นอื่นพบอาการเดียวกันหรือไม่ครับผม

Applep
ตัวเลือก

แอพพลิเคชั่น ที่พบ ไม่สามารถเข้าถึงรูปภาพได้ เช่น shoppe, Lazada

แอพพลิเคชั่นอื่น เช่น Instagram ,Tik Tok, Facebook สามารถเข้าได้ปกติ

0 คำชม
ตัวเลือก

แอดมินแนะนำเบื้องต้น ลูกค้าลองตรวจสอบนามสกุลของไฟล์รูปภาพที่ไม่สามารถมองเห็นผ่านแอพได้ โดยไปที่แอพแกลอรี่ - แตะรูปภาพ - จุดสามจุดขวาล่าง - รายละเอียด - นามสกุลไฟล์ เป็น jpg หรือไม่ หากไม่ใช่แนะนำให้กดแก้ไขและเซฟใหม่ครับ 

0 คำชม
Applep
ตัวเลือก

กดแก้ไขแล้วค่ะ ไม่สามารถแก้ไขเปลี่ยนนามสกุลได้ค่ะ แก้ไขได้เฉพาะชื่อไฟล์เท่านั้น

0 คำชม
Applep
ตัวเลือก

ไม่เป็นนามสกุล jpg.

0 คำชม
Applep
ตัวเลือก

สามารถตั้งค่าให้เป็น jpd. ได้หรือไม่

0 คำชม
Applep
ตัวเลือก

ตอนนั้ได้ทำการตั้งค่าใหม่ ลองถ่ายภาพ ดูรายละเอียดนามสกุล เป็น jpd. เปิดแอพพลิเคชั่นมีพบปัญหา สามารถเข้าถึงภาพที่ถ่ายล่าสุด ได้แล้วนะคะ ขอบคุณมากค่ะ🙏

0 คำชม
ตัวเลือก

แอดมินยินดีให้บริการครับ

0 คำชม