ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

กิจกรรมชุมชน

ตัวกรองการค้นหา
ตัวกรองการค้นหา:
โพสต์โดย      ใน  Galaxy S

มือถือจอกระพริบเกิดจากอะไรครับ แล้วถ้าซ่อมแพงไหมครับ s23 ultra  ดูโพสต์

Moderator    

เบื้องต้นทดลองกดปุ่ม Power พร้อมกับปุ่มลดเสียงค้างไว้มากกว่า 7 วินาที เพื่อให้เครื่องรีบูทใหม่ครับ แ... ดูโพสต์

โพสต์โดย      ใน  Galaxy A

กูว่ายังไงก็ครบปีนึงวะถึงจะแก้เนี่ยไม่ต้องเล่นมันแล้ว60เฟรมเนี่ย680แต่เล่นเกมได้กังชิบแค่เปิด60เฟรมยังเปิดไม่ได้แล้วตัวเรือธงก็เปิดไม่ได้ด้วบกูว่ายังไ... ดูโพสต์

โพสต์โดย      ใน  Galaxy Note

ปกติแบตเตอรี่มีอายุการใช้งานกี่ปีครับ ดูโพสต์

Moderator    

กรณีนี้ขึ้นอยู่กับการใช้งานของแต่ละท่านครับผม สามารถตรวจสอบสถานะแบตเตอรี่เบื้องต้นผ่านทางแอปพลิเคชัน... ดูโพสต์

ถ้าคืนค่าโรงงานซอฟแวจะเป็นแบบก่อนหน้านี้ไหมครับ ไม่ไหวกับซอฟแวนี้จริงๆหงุดหงิดอึดอัดสุดๆ ดูโพสต์

Moderator    

การรีเซ็ตเป็นค่าเริ่มต้นจากโรงงาน ซอฟต์แวร์จะเป็นเวอร์ชันล่าสุดก่อนรีเซ็ตค่าโรงงานครับ ดูโพสต์

การอัพเดทเวอร์ชั่น Android ล่าสุดเวอร์ชั่น One UI ล่าสุด ดูโพสต์

หลังจากอัพเดท One UI 6.1 แล้วS23 แบตหมดไวกว่าปกติแบบรู้สึกได้เครื่องร้อนไวกว่าปกติ มีใครเป็นบ้างครับ แก้ไขอย่างไร ดูโพสต์

ใช่เลยครับ อยู่ห้องแอร์เครื่องก็ร้อนแบบรู้สึกได้จริง ๆ ครับ รออัพเดทต่อไป ดูโพสต์

โพสต์โดย      ใน  Samsung Online Store

เมื่อมีสายโทรเข้า line ไม่มีแจ้งเตือนหรือบางครั้งแจ้ง บางครั้งไม่แจ้ง ขอวิธีปรับปรุง 2.ในแต่ละแอพฯ ในA55 หมวดหมู่ในการแจ้งเตือนไม่มี... ดูโพสต์

Moderator    

เบื้องต้นลูกค้าลองทำตามคำแนะนำ ยังพบอาการเดิมอยู่หรือไม่ครับ สำหรับ Galaxy A55 5G มีโหมดตัดเสียงรบกว... ดูโพสต์

โพสต์โดย      ใน  Galaxy Gift

เนื่องจากว่าแอพ galaxy gift มีอาการหน่วงและโหลดช้ามากเวลาใช้สิทธิ์กดใช้แล้วไม่โหลด ทำใฟ้ลูกค้าเสียสิทธิ์ในการใช้งาน... ดูโพสต์

Moderator    

แอดมินแนะนำติดต่อ Call Center Galaxy Gift ในแอปฯ Samsung Members : 02-821-6121 (ทุกวัน เวลา 9.00-18.... ดูโพสต์

โพสต์โดย      ใน  Galaxy Z

สวัสดีค่ะ ขอซาวด์เสียงคนที่ใช้ Flip 5 แล้วยังอยู่ดี ยังไม่เคยเข้าศูนย์หน่อยค่า ขอบคุณค่า  ดูโพสต์

1.เมื่อมีสายโทรเข้า line ไม่มีแจ้งเตือนหรือบางครั้งแจ้ง บางครั้งไม่แจ้ง ขอวิธีปรับปรุง2.ในแต่ละแอพฯ ในA55 หมวดหมู่ในการแจ้งเตือนไม่มี... ดูโพสต์

Moderator    

เบื้องต้นแนะนำไปที่เมนูการตั้งค่า - แอป - สามจุดบนขวา - รีเซ็ทแอปที่ตั้งค่าไว้ จากนั้นปิด-เปิดเครื่อ... ดูโพสต์