ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

ถ้าใช้ Gboard กับ Keyboard จริงสลับภาษาอย่างไรครับ

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 03-16-2022 01:52 PM)
814 ยอดวิว
ooniris
Active Level 4
ตัวเลือก
Tablets
ปกติชอบใช้งาน Gboard เป็นหลักครับเพราะมีฟังก์ชั่นดีและ interface สวย
พอใช้งาน keyboard book cover ของ samsung ที่ให้มา สลับภาษาไทยไม่ได้ใช้ได้แต่ภาษาอังกฤษ !!

ถ้าต้องการใช้ Gboard เป็นหลัก มีการ setting อย่างไรครับให้ใช้กับ keyboard จริงได้ ??
และเคยใช้ keyboard Bluetooth ก็จะมีปัญหาเหมือนกัน ??

image

image

page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Tablets

รบกวนส่ง Feedback ปัญหามายังทีมเทคนิคโดยเข้าไปที่แอปพลิเคชัน Samsung Members เลือกเมนูด้านล่าง รับความช่วยเหลือ- รายงานข้อผิดพลาด -เลือกอาการที่พบหรือ Others -แนบภาพอาการที่พบ - ส่ง - จากนั้นกด ส่งข้อมูลบันทึกของระบบ เพื่อส่ง Log และเป็นข้อมูลให้ทางเจ้าหน้าที่เทคนิคตรวจสอบและแก้ไขครับ

0 คำชม
NattapanICE
Active Level 1
ตัวเลือก
Tablets
ไปตั้งค่าวิธีเปลี่ยนภาษาในคีย์บอร์ดจริงครับ ตั้งค่า>การจัดการทั่วไป>แป้นพิมพ์จริง
ooniris
ตัวเลือก
Tablets
ไปตั้งค่าแล้วครับ ให้กด shift + space bar เพื่อเปลี่ยนภาษา แต่ก็ไม่สามารถเปลี่ยนเป็นภาษาไทยได้ครับ
ผมคิดว่า Gboard ยังไม่รองรับแป้นพิมพ์จริงที่เป็นภาษาไทยครับ
0 คำชม
NattapanICE
Active Level 1
ตัวเลือก
Tablets
น่าจะแบบนั้นครับ ตอนใช้ของSamsung ปกติใช่ไหมครับ
0 คำชม
ooniris
ตัวเลือก
Tablets
ปกติครับ
0 คำชม
ouad
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Tablets
รอฟังด้วยครับ
0 คำชม
frenchwrp
Beginner Level 3
ตัวเลือก
Tablets
ตอนนี้หาวิธีใช้งานได้รึยังคะ เจอปัญหาแบบเดียวกันค่ะ
0 คำชม
ตัวเลือก
Tablets

รบกวนส่ง Feedback ปัญหามายังทีมเทคนิคโดยเข้าไปที่แอปพลิเคชัน Samsung Members เลือกเมนูด้านล่าง รับความช่วยเหลือ- รายงานข้อผิดพลาด -เลือกอาการที่พบหรือ Others -แนบภาพอาการที่พบ - ส่ง - จากนั้นกด ส่งข้อมูลบันทึกของระบบ เพื่อส่ง Log และเป็นข้อมูลให้ทางเจ้าหน้าที่เทคนิคตรวจสอบและแก้ไขครับ

0 คำชม
ooniris
ตัวเลือก
Tablets
ทุกวันนี้เลิกใช้คีย์บอร์ด cover ไปแล้วครับ 555
ปัจจุบันยังคงไม่ซัพพอร์ต Gboard ครับ
0 คำชม