ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

ใช้ Galaxy Gift ใน Sumsung member ไม่ได้

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 02-06-2023 09:55 PM)
186 ยอดวิว
MIegacy
Active Level 3
ตัวเลือก
Tablets
SS Tab s8+ ver ล่าสุด App ver ล่าสุด เครื่องศูนย์ไทย ใช้ไม่ได้ตั้งแต่ซื้อ
มา แก้ไขอย่างไร หรอครับ ลองรีสตาร์ทแล้วยังใช้ไม่ได้ กระทู้อื่น ๆ จนท แจ้งว่าต้องไปที่ศูนย์ ทำไมต้องไปศูนย์ มีใครแก้ปัญหาได้แล้งไหมครับ. Thank

page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Tablets

แอดมินขออนุญาตสอบถามเพิ่มเติมครับ ไม่ทราบว่าแอพพลิเคชั่นที่พบปัญหาคือแอพใดบ้างครับผม

MIegacy
ตัวเลือก
Tablets
ตอนนี้App Samsung Member ในหัวข้อ Galaxy Gift ครับ พอกดเข้าไปจะขึ้นว่า ไม่สามารถใช้คุณสมบัตินี้ได้
0 คำชม
ตัวเลือก
Tablets

เบื้องต้นแอดมินแนะนำไปที่เมนูการตั้งค่า - แอป - สามจุดบนขวา - รีเซ็ทแอปที่ตั้งค่าไว้ จากนั้นปิด-เปิดเครื่องใหม่ แล้วลองใช้งานดูอีกครั้งครับ

MIegacy
ตัวเลือก
Tablets
ลองตามกระทู้อื่นด้วยขั้นตอนนี้ไปแล้วครับ แต่ยังใช้งานไม่ได้
0 คำชม
ตัวเลือก
Tablets

ไม่ทราบว่าลูกค้าได้มีการล็อคอิน Samsung Account แล้วใช่ไหมครับ

MIegacy
ตัวเลือก
Tablets
Loginเรียบร้อยครับ
0 คำชม
MIegacy
ตัวเลือก
Tablets
เป็นเครื่องทีใช้ตอบกระทู้ตอนนี้
0 คำชม
MIegacy
ตัวเลือก
Tablets
มีอัพเดท วิธีแก้ไขไหมครับ
0 คำชม
ตัวเลือก
Tablets

แอดมินขออนุญาตแนะนำเพิ่มเติม เข้าที่การตั้งค่า>แอป>Samsung Member>ที่เก็บ>จัดการข้อมูล>กด"ตกลง" ครับ จากนั้นลองใช้งานดูใหม่ครับ หากยังไม่สามารถใช้งานได้ แนะนำให้เจ้าหน้าที่ด้านเทคนิครีโมทเข้าเครื่องเพื่อตรวจสอบและให้คำแนะนำ รบกวนติดต่อ Call Center โทร 1282 หรือ ติดต่อ Live Chat https://samsung-livechat.sprinklr.com/seao/th/index.html เจ้าหน้าที่ดูแลให้นะครับ

0 คำชม