ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

EP.1 ฝากถึงนักพัฒนาแอพ Note ด้วยครับ

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 03-19-2024 05:18 PM)
93 ยอดวิว
ooniris
Active Level 4
ตัวเลือก
Tablets
ส่วนตัวชอบใช้ และเลือกใช้อุปกรณ์ของทาง Samsung เป็นหลักนะครับ โดยเฉพาะ galaxy tab s โดย app note ก็มีความสามารถประมาณนึง ซึ่งน้อยนิด จึงอยากให้ผู้พัฒนาได้เพิ่มฟีเจอร์ต่างๆ ซึ่งผมเคยโพสต์บอกไปแล้วรอบนึง โพสต์นี้อยากเรียนแจ้งว่าเมื่อไหร่จะพัฒนากับ app note ให้มีประสิทธิภาพและลูกเล่นฟังก์ชันให้มากขึ้นกว่านี้ด้วยครับ เครื่องมือที่ใช้เหมือนเด็กอนุบาล เมื่อไหร่จะพัฒนาให้มีฟีเจอร์ advance ขึ้นสักทีครับ เพราะทุกวันนี้ประสิทธิภาพฮาร์ดแวร์ไปไกลแล้ว และ app note ก็เป็น app คู่หูกับ galaxy tab s ผมใช้ app note มาตั้งแต่ 5-6 ปีที่แล้วจนป่านนี้ ฟีเจอร์ก็ไม่ต่างจากเดิม ผมไม่ได้หวังว่า app note จะเป็น app ที่จะต้องวาดรูปอนิเมะหรือทำภาพเคลื่อนไหวเหมือน app โปรๆนะครับแต่ฟีเจอร์พื้นฐานง่ายๆ ถ้าเพิ่มฟีเจอร์อีกหน่อย ก็จะมีประโยชน์มากๆเลย เช่น
1. การ copy รูปที่วาดแล้วสั่งพลิกภาพ หรือกลับด้าน หรือสะท้อนภาพ ถ้ามีขั้นตอนนี้สามารถจะสร้างรูปต่างๆได้ยืดหยุ่นมากขึ้น ทำซ้ำแบบหลากหลายได้โดยไม่ต้องวาดใหม่
2. การแอดรูป แล้วปรับสีหรือปรับแสงของรูปแบบง่ายๆ ได้ในแอพได้เลย ถ้าทำได้ผมจะปรับจาง แล้วเขียนทับรูปภาพได้ชัดเจนมากขึ้นโดยเส้น หรือตัวหนังสือที่เขียนจะไม่จมในภาพ
3. การตั้งค่าหน้ากระดาษในรูปแบบต่างๆเช่น หน้ากระดาษแนวนอนยังทำไม่ได้เลย จริงๆควรจะกำหนดขนาดหน้ากระดาษได้ตาม platform ต่างๆได้
4. พัฒนาลายเส้นของเครื่องมือปากกา ดินสอ ที่เขียนขึ้นอีกได้ ผมว่ายังมีบางส่วนไม่เวิร์ค
ผมยกตัวอย่าง 4 ข้อนี้ไปก่อนนะครับยังมีอีกหลายข้อ ที่ฟิวเจอร์พื้นฐานของ app note ควรจะพึงมี

app note เป็น app คู่หูที่น่าใช้สำหรับ galaxy tab มากๆ ไม่ควรปล่อยให้แอพคู่แข่งอื่นเค้าแซง
อยากให้ผู้พัฒนา app ลองเปิดฟังความคิดเห็นจากผู้ใช้งานจริงใน app note ด้วย
ถ้าอยากให้ app note เพิ่มฟีเจอร์อะไรถามผมได้ เพราะผมผู้ใช้ app note ตัวจริงในงาน ซึ่งพยายามประยุกต์การใช้งานมากจาก แอพขีดๆเขียนๆโดยตรง

ปล.หวังว่าความเห็นของผมในโพสต์นี้คงมีผลกับผู้พัฒนา app นะครับ

page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Tablets

รบกวนให้ส่งฟีดแบ็คปัญหามายังทีมเทคนิคโดยเข้าไปที่แอป Samsung Members เลือกเมนูด้านล่าง รับความช่วยเหลือ - รายงานข้อผิดพลาด - เลือกหมวดหมู่ปัญหา - ระบุรายละเอียดของปัญหา (รบกวนระบุแอปและขั้นตอนของปัญหาให้ครบถ้วนที่สุด) จากนั้นกด ส่งข้อมูลบันทึกของระบบ เพื่อส่ง Log และเป็นข้อมูลให้ทางเจ้าหน้าที่เทคนิคตรวจสอบครับ

0 คำชม