ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

ขอบ่นฝาหลังนาฬิกา Samsung หน่อย

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 11-30-2021 02:51 AM)
1184 ยอดวิว
ooniris
Active Level 4
ตัวเลือก
Wearables
ว่าด้วยเรื่องฝาหลังของ Galaxy Watch
และ Galaxy Watch active2 ที่บ้านผมใช้อยู่

Galaxy Watch ใช้มาน่าจะ 2 ปี โดยในช่วงแรกผ่านมาปีเศษ ฝากลมๆเล็กๆด้านหลังหลุด!??..คือ งง!?? พอดูในกลุ่ม ปรากฏว่าเพื่อนๆก็หลุดกันเยอะเลย หลุดกันแทบทุกคน งงว่าสเปคก็กันน้ำแต่ทำไมทำมาได้ห่วยขนาดนี้

ส่วน Galaxy watch active2 ให้คุณแม่ใช้ ผ่านมา 8 เดือน ฝาหลังหลุดอีกแล้ว งงดิ!?? เฮ้อ.อ...
แต่รอบนี้ยังดีอยู่ในประกัน การบริการของ Samsung ก็ถือว่าดี ส่งไปเปลี่ยนและส่งกลับมาอย่างรวดเร็วไม่กี่วันได้รับของ ส่วนดีเราก็ชมนะครับ(แต่เอาจริงๆฝาหลังมันควรจะหลุดง่ายๆมั้ย!???)

แต่ยังไงก็หวังเป็นอย่างยิ่งว่า Galaxy Watch รุ่นใหม่ๆของเพื่อนๆ คงได้ปรับปรุงกาวติดฝาหลังกันแล้วนะ

หรือฝากทาง Samsung ช่วยปรับปรุงฝาหลังรุ่นใหม่ๆให้มีคุณภาพดีกว่านี้ ในหลายๆยี่ห้อก็ออกแบบมาโดยไม่มีฝาหลัง คือเป็นตัวบอดี้ขึ้นรูปเลย หรืออาจจะทำเป็นฝาแบบ casio ขันน็อตไว้ 4 ตัวเลยก็ได้ครับ น่าจะดีกว่า

End

image

image

image

page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Wearables

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ แอดมินขอเป็นตัวแทน Samsung ขออภัยสำหรับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในครั้งนี้ด้วยนะครับ และขอน้อมรับฟีดแบ็คแจ้งไปทางฝ่ายที่เกี่ยวข้องให้รับทราบครับ 

0 คำชม
Angelnonie
Active Level 1
ตัวเลือก
Wearables
ถ้าหลุดแบบนี้ ประกันหมดแล้ว คิดค่าใช้จ่ายติดเท่าไหร่คะ
0 คำชม
ตัวเลือก
Wearables

สำหรับค่าใช้จ่ายสามารถตรวจสอบได้ที่ศูนย์บริการซัมซุงโดยตรงครับ ต้องขออภัยในความไม่สะดวกด้วยนะครับ

0 คำชม
Angelnonie
ตัวเลือก
Wearables
อยากรู้ค่าใช้จ่ายเบื้องต้นก่อนคะ
0 คำชม
ตัวเลือก
Wearables

เนื่องจากแอดมินไม่สามารถตรวจสอบค่าใช้จ่ายได้ ต้องขออภัยในความไม่สะดวกอีกครั้งครับ

0 คำชม
Angelnonie
ตัวเลือก
Wearables
โอเคคะ
0 คำชม
Asat55
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Wearables
แจ้งแล้วมีอะไรคืบหน้าไหมครับ
0 คำชม
ooniris
Active Level 4
ตัวเลือก
Wearables
ขออัพเดทตอนนี้ galaxy watch ได้เจ๊งไปที่เรียบร้อยแล้ว เกิดจากน้ำเข้าจากไอ้ฝาหลังนี่แหละครับ...
0 คำชม