ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 
แก้ไขแล้ว! แก้ไขแล้ว

หัวข้อเดิม:

ค่าอัตราการเต้นของหัวใจ ไม่แสดงแบบ real time

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 06-02-2022 08:45 PM)
180 ยอดวิว
Chutsana
Active Level 1
ตัวเลือก
Wearables

สอบถามหน่อยครับ ผมใช้ galaxy watch 4 ตั้งค่าการวัดอัตราการเต้นของหัวใจแบบต่อเนื่อง เวลานั่งอยู่เฉยๆ ค่าที่แสดงบนนาฬิกาจะแสดงแบบ real time แต่พอขยับตัวหรือลุกเดิน ค่าที่แสดงจะค้าง ไม่แสดงแบบ real time ต้องหยุดเดิน หรือยืนอยู่เฉยๆสักพัก ค่าค่อยขึ้นแบบ real time 

แบบนี้ปกติไหมครับ หรือว่าต้องส่งซ่อม

1 วิธีการแก้ปัญหา

วิธีการแก้ปัญหาที่ยอมรับ
วิธีการแก้ปัญหา
ตัวเลือก
Wearables

การทำงานในการวัดอัตราการเต้นของหัวใจ จะวัดในขณะที่ไม่เคลื่อนไหว ค่าในการวัดจะทำงานหรือแสดงให้เห็นครับ หากมีการเคลื่อนไหว จะไม่สามารถวัดค่าได้ครับ

ดูวิธีการแก้ปัญหาในโพสต์ต้นฉบับ

page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Wearables

แอดมินรับเรื่องตรวจสอบให้ก่อนนะครับ

ตัวเลือก
Wearables

อาการดังกล่าวเป็นอาการปกติของตัวเครื่องครับ

0 คำชม
Chutsana
ตัวเลือก
Wearables

ช่วยอธิบายหน่อยได้ไหมครับว่า มันทำงานยังไง จะได้เข้าใจว่า ตัวเครื่องปกติ ขอบคุณครับ

0 คำชม
ตัวเลือก
Wearables

แอดมินรับเรื่องตรวจสอบให้ครับผม

Chutsana
ตัวเลือก
Wearables

เป็นยังไงบ้างครับ

0 คำชม
ตัวเลือก
Wearables

แอดมินตรวจสอบข้อมูลให้อยู่นะครับ หากได้ข้อมูลแล้วจะรีบแจ้งกลับโดยด่วนครับผม ขออภัยในความไม่สะดวกครับ

0 คำชม
Chutsana
ตัวเลือก
Wearables

รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

0 คำชม
วิธีการแก้ปัญหา
ตัวเลือก
Wearables

การทำงานในการวัดอัตราการเต้นของหัวใจ จะวัดในขณะที่ไม่เคลื่อนไหว ค่าในการวัดจะทำงานหรือแสดงให้เห็นครับ หากมีการเคลื่อนไหว จะไม่สามารถวัดค่าได้ครับ

Chutsana
ตัวเลือก
Wearables

ขอบคุณมากครับ

0 คำชม