ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

นาฬิกา Galaxy Fit e เชื่อมต่อ Galaxy wearable ไม่ได้

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 10-01-2020 11:58 PM)
1783 ยอดวิว
Lannnnn
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Wearables
เคยเชื่อมต่อครั้งแรกได้ ใช้งานปกติ
ต่อมานาฬิกาแบตหมดกับโทรศัพท์แบตหมด หลังจากที่ชาร์ตแล้วเชื่อมต่อไม่ได้
เนื่องจากตอนแรกไม่ทราบว่าสามารถ reset นาฬิกาในแอปได้ จึง unpair ในบลูธูท และถอนการติดตั้งแอป แล้วติดตั้งใหม่ หลังจากนั้นก็ไม่สามารถเชื่อมต่อได้อีกเลย ใครมีวิธีแก้ไข รบกวนช่วยด้วยค่ะ
page.ForumTopicPage.replies-count.text
KVYoung
Active Level 7
ตัวเลือก
Wearables
ปล่อยให้นาฬิกา G.Fit e "แบตฯหมด" สนิทจนดับ.. แล้ว "นำไปชาร์จ" ก็จะกลับมาเชื่อมต่อกับโทรศัพท์ได้เอง.. ครับ
*ถ้า.. โทรศัพท์ กับ นาฬิกา อยู่ห่างกันจนสัญญาณ "บลูธูทหลุด" มักจะเกิดปัญหา "เชื่อมต่อไม่ได้" เป็นมานานแล้ว..
#ยังไม่ได้รับการแก้ไข แม้จะมีการอัพเดทไปแล้ว..
meimeisamsungj8
Active Level 1
ตัวเลือก
Wearables
ปัญหาG.fit eบลูธูท หลุดเชื่อมต่อไม่ได้แก้ปัญหายังไงค่ะ
0 คำชม
KVYoung
ตัวเลือก
Wearables
ลองทำตาม.. คำตอบที่แนะนำข้างต้น และลบแอ็พ Samsung Wearable ออก แล้วติดตั้งใหม่.. ครับ
Members_ZZIqZ2y
ตัวเลือก
Wearables

ช่วยหน่อบครับ ผมมี ปัญหา เชื่อมต่อ แอปไม่ได้ และขึ้นคำว่า ติดตั้งไม่ได้เกิดข้อผิดพลาดที่ไม่คสดคิด แล้วนนฬิกาก็หมุน ไม่หยุดเลยคนับ

ตัวเลือก
Wearables
ติดตั้งแอป galaxy wearable ใหม่แล้วค่ะ
0 คำชม
KVYoung
ตัวเลือก
Wearables
ได้ลองปล่อยให้นาฬิกา Fit e "แบตฯหมด" หรือยังครับ..?
ของผมก็บลูทูธนาฬิกากับมือถือหลุดบ่อย แล้วจะกดเชื่อมต่อ "ไม่ได้" ในทันที..
ต้องปล่อยให้นาฬิกาแบตฯหมด พอเสียบชาร์จนาฬิกา แล้วเข้าแอ็พ Wearable เพื่อกดเขื่อมต่ออีกครั้ง ถึงจะจับคู่กันได้.. ครับ
0 คำชม
ตัวเลือก
Wearables
galaxy fit e กลับมาใช้งานได้แล้วค่ะ
Watchata_5253
ตัวเลือก
Wearables

Galaxy Fit เชื่อต่อกับ A53 ไม่ได้ต้องแก้ยังไงครับ 

0 คำชม
viva69
ตัวเลือก
Wearables
เปิด fit e ไม่ติด ไม่ได้เปิดใช้นานต้องทำไงคะ
0 คำชม