ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

หลังอัพเกรด T OS บนโทรศัพท์แล้ว Galaxy Fit2 ถูกตัดการเชื่อมต่อและเชื่อมต่อใหม่อีกครั้งควรทำอย่างไร?

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 01-16-2023 12:24 PM)
445 ยอดวิว
ตัวเลือก
Wearables

ได้รับการยืนยันว่าหลังจากการอัพเกรด T OS อาจเกิดปัญหาการเชื่อมต่อภายใต้สถานการณ์บางอย่าง

โดยเฉพาะอย่างยิ่งในกรณีที่เปิดใช้งาน 'Auto Hotspot' เนื่องจากขนาดแพ็กเก็ตการสื่อสาร BLE ที่เพิ่มขึ้น

โปรดปิดฟังก์ชัน 'Auto Hotspot' บนโทรศัพท์ที่เชื่อมต่อกับ Galaxy Fit2 ชั่วคราว

ซึ่งปัญหานี้จะได้รับการแก้ไขผ่านการอัพเดทซอฟต์แวร์เวอร์ชันใหม่ ในเร็วๆนี้

[วิธีแก้ปัญหาชั่วคราว]

-: การตั้งค่า > การเชื่อมต่อ > Mobile Hotspot and Tethering > Mobile Hotspot > ปิด 'Auto Hotspot' > จากนั้นรีสตาร์ทโทรศัพท์

W1 - FAQ1.png

page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Wearables

แอดมินขออนุญาตแนะนำ ให้ลองนำซิมการ์ดเครือข่ายอื่นใส่เครื่องดูก่อนครับ หากเป็นทุกซิมเครือข่าย แนะนำส่งเครื่องเข้าศูนย์บริการเพื่อให้ช่างตรวจเช็คอาการเพื่อความถูกต้องและชัดเจนครับ โดยสามารถค้นหาศูนย์บริการใกล้บ้านได้ที่ https://www.samsung.com/th/support/service-center/ ต้องขออภัยในความไม่สะดวกด้วยนะครับ

095627
Beginner Level 3
ตัวเลือก
Wearables
ติดต่อไม่ได้
0 คำชม
ตัวเลือก
Wearables

ไม่ทราบว่าต้องการติดต่อที่ใดครับ

0 คำชม
093436ม
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Wearables
ทำไมโทรศัพเชื่อมต่อWifiไม่ได้
ตัวเลือก
Wearables

แอดมินแนะนำให้ทดลองเชื่อมต่อ Wi-Fi อื่นหรือเชื่อมต่อกับสัญญาณฮอตสปอตจากสมาร์ทโฟนเครื่องอื่นครับ สังเกตว่าพบอาการเดียวกันหรือไม่ หากทดสอบแล้วพบอาการเดิม แนะนำแก้ไขเบื้องต้นโดยเข้าที่ การตั้งค่า - การจัดการทั่วไป - รีเซ็ท - รีเซ็ทการตั้งค่าเครือข่าย หลังจากนั้นเชื่อมต่อ Wi-Fi ใหม่อีกครั้งครับผม

put18
Active Level 7
ตัวเลือก
Wearables
ไม่ทราบว่าโทรศัพผมอัพเกรดเรียบร้อยหรือยังครับA11
0 คำชม
took123987บางพระ
ตัวเลือก
Wearables
การตัรงค่าเครือข่าย ขึ้นลงทะเบียนเครือข่าย ใส่ชิมไม่อ่าน แก้ไขเบืีองต้นแล้วไม่หาย
0 คำชม
ตัวเลือก
Wearables

ใช้งานเป็นรุ่นใดครับ ลองนำซิมอื่นมาใส่ที่เครื่องดูก่อนนะครับว่าพบอาการเดียวกันหรือไม่ครับ

0 คำชม
Aissr2523
ตัวเลือก
Wearables
รุ่นA02sอัพเกรดรึยังค่ะช่สยตรวจสอบไห้หน่อยค่ะ
0 คำชม
ตัวเลือก
Wearables

ยังไม่มีครับ สำหรับการอัปเดต Android 13 ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่แอปพลิเคชัน Samsung Members แตะที่ไอคอนรูป กระดิ่ง เลือกหัวข้อ "อัพเกรด One UI 5 ด้วย Android 13" ครับ

0 คำชม