ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

โพสรอบที่สองเพราะระบบบริการSSมันส้นตีน WIFI TABLET ไม่มีสิทธิ์ใช้ Galaxy Gift?

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 05-02-2024 11:38 AM)
140 ยอดวิว
Tea-
Active Level 2
ตัวเลือก
Galaxy Gift
https://r1.community.samsung.com/t5/galaxy-gift/wifi-tablet-ไม่มีสิทธิ์ใช้-galaxy-gift/td-p/23691510?src=ShareByUserCM
โพสแรกโพสเมื่อชาติที่แล้ว ไม่รู้บริษัทสอนให้รับเรื่องไปงั้นเดี๋ยวลูกค้าก็ลืมเองแหละ 
ไม่รู้เหมือนกันว่าอะไรห่วย คนมันห่วยหรือระบบองกรมันห่วยแตก

พอใช้ Galaxy Tab s8 plus เข้าเมนู Galaxy gift แล้วมันบอกว่าcant use this feature? พอไปหาพนักงานืพนักงานบอกว่าเพราะว่าgalaxy giftเปิดให้ใช้เฉพาะTabletที่ใส่ซิมได้ คืออะไรครับ?
ตอนซื้อไม่เห็นจะบอกแล้วตอนนี้มาบอกว่าใช้ไม่ได้?

page.ForumTopicPage.replies-count.text
Tea-
ตัวเลือก
Galaxy Gift
เอาคอมเม้นเดิมมาแปะ เพราะคนที่รับเรื่องคราวที่แล้วมันไม่มีความรับผิดชอบ
ไม่ได้ติดต่อไปโดยตรง แต่สอบถามจากช่างที่ศูนย์บริการsamsungของthe mallครับ แล้วช่างแจ้งว่า ช่างเคยติดต่อทาง Galaxy Giftไป เพราะเคยมีลูกค้ามาถาม แล้วช่างได้คำตอบมาว่า tabletที่ไม่ใส่ซิมจะใช้งานGalaxy Giftไม่ได้ จึงได้ถามย้ำไปว่า งั้นแปลว่า Galaxy S8 Plus รุ่น Wifiจะใช้งาน Galaxy Giftไม่ได้เลยใช่หรือไม่ แล้วได้รับคำตอบจากช่างว่าใช่

มีอะไรจะชี้แจงมั้ยครับ?
หรือGalaxy Tab S8 Plusรุ่น Wifiไม่ถือเป็นการใช้อุปกรณ์Galaxyเลยใช้Galaxy Giftไม่ได้?
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy Gift

แอดมินขอน้อมรับฟีดแบ็คแจ้งไปทางฝ่ายที่เกี่ยวข้องให้และต้องขออภัยในความไม่สะดวกด้วยครับ

0 คำชม
Tea-
ตัวเลือก
Galaxy Gift
ปัญหาจะได้รับการแก้มั้ยครับ หรือแจ้งไปแล้วก็เงียบเหมือนตอน10/03/2023 มีกำหนดมั้ยครับว่าจะได้รับอัพเดตเมื่อไร หรือก็ปล่อยทิ้งเหมือนรอบที่แล้ว
0 คำชม
Tea-
ตัวเลือก
Galaxy Gift
สรุปคือยังไงgalaxt tab wifiไม่ใช่galaxy user เลยอยู่ๆก็ใช้Galaxy Giftไม่ได้ไปเลย
0 คำชม
Tea-
ตัวเลือก
Galaxy Gift
เอาคอมเม้นเดิมมาแปะ เพราะเรื่องผผ่านมาชาตินึงแล้วก็โดนเมินอยู่ดี
เมื่อกี้ได้โทรสอบถามกับทางGalaxy Gift.
เค้าบอกว่ารุ่นนี้ติดปัญหาหรอครับ รอการอัพเดตหรอครัย แต่มันไม่เมคเซ้นนะครับ เพราะมันติดปัญหามาหลายเดือนมากแล้วนะครับ? แล้วต้องพลาดการใช้งานไปอีกนานแค่ไหนหรอครับ?
กระทู้ทั้งจากไทยทั้งจากต่างประเทศก็คือมีตั้งแต่ต้นปีด้วยซ้ำ

เช่น https://r1.community.samsung.com/t5/galaxy-gift/galaxy-gift-ใช้บนแท็บเล็ตไม่ได้แล้วเหรอครับ/td-p/20464474?src=ShareByUserCM

ก็มีแอดมินมาตอบว่าGalaxy Tabใช้ Galaxy Giftไม่ได้ด้วย นี่หมายความว่ายังไงครับ สรุปคือ Galaxy Tabไม่นับเป็นตระกูล Galaxy แล้วหรอ?
0 คำชม