ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

WIFI TABLET ไม่มีสิทธิ์ใช้ Galaxy Gift?

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 10-03-2023 12:11 PM)
269 ยอดวิว
Tea-
Active Level 2
ตัวเลือก
Galaxy Gift
พอใช้ Galaxy Tab s8 plus เข้าเมนู Galaxy gift แล้วมันบอกว่าcant use this feature? พอไปหาพนักงานืพนักงานบอกว่าเพราะว่าgalaxy giftเปิดให้ใช้เฉพาะTabletที่ใส่ซิมได้ คืออะไรครับ?
ตอนซื้อไม่เห็นจะบอกแล้วตอนนี้มาบอกว่าใช้ไม่ได้?
page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Galaxy Gift

แอดมินรบกวนสอบถามเพิ่มเติม ไม่ทราบว่าข้างต้นติดต่อไปทาง Galaxy Gift โดยตรงหรือไม่ครับ

สำหรับการใช้งาน Galaxy Gift สามารถติดต่อที่ Call Center เบอร์ 02-8216121 ในวันจันทร์-อาทิตย์ เวลา 9.00-18.00น.ยกเว้นวันหยุดนักขัตฤกษ์ครับ

0 คำชม
Tea-
ตัวเลือก
Galaxy Gift
ไม่ได้ติดต่อไปโดยตรง แต่สอบถามจากช่างที่ศูนย์บริการsamsungของthe mallครับ แล้วช่างแจ้งว่า ช่างเคยติดต่อทาง Galaxy Giftไป เพราะเคยมีลูกค้ามาถาม แล้วช่างได้คำตอบมาว่า tabletที่ไม่ใส่ซิมจะใช้งานGalaxy Giftไม่ได้ จึงได้ถามย้ำไปว่า งั้นแปลว่า Galaxy S8 Plus รุ่น Wifiจะใช้งาน Galaxy Giftไม่ได้เลยใช่หรือไม่ แล้วได้รับคำตอบจากช่างว่าใช่

มีอะไรจะชี้แจงมั้ยครับ?
หรือGalaxy Tab S8 Plusรุ่น Wifiไม่ถือเป็นการใช้อุปกรณ์Galaxyเลยใช้Galaxy Giftไม่ได้?
0 คำชม
Tea-
ตัวเลือก
Galaxy Gift
เมื่อกี้ได้โทรสอบถามกับทางGalaxy Gift.
เค้าบอกว่ารุ่นนี้ติดปัญหาหรอครับ รอการอัพเดตหรอครัย แต่มันไม่เมคเซ้นนะครับ เพราะมันติดปัญหามาหลายเดือนมากแล้วนะครับ? แล้วต้องพลาดการใช้งานไปอีกนานแค่ไหนหรอครับ?
กระทู้ทั้งจากไทยทั้งจากต่างประเทศก็คือมีตั้งแต่ต้นปีด้วยซ้ำ

เช่น https://r1.community.samsung.com/t5/galaxy-gift/galaxy-gift-ใช้บนแท็บเล็ตไม่ได้แล้วเหรอครับ/td-p/20464474?src=ShareByUserCM

ก็มีแอดมินมาตอบว่าGalaxy Tabใช้ Galaxy Giftไม่ได้ด้วย นี่หมายความว่ายังไงครับ สรุปคือ Galaxy Tabไม่นับเป็นตระกูล Galaxy แล้วหรอ?
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy Gift

แอดมินขอประสานงานไปทางฝ่ายที่เกี่ยวข้องให้ครับ

0 คำชม
Tea-
ตัวเลือก
Galaxy Gift
ประสานแล้วรบกวนขอคำตอบด้วยนะครับ
0 คำชม
Tea-
ตัวเลือก
Galaxy Gift
มีอัพเดตอะไรมั้ยนะครับ
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy Gift

แอดมินจะเร่งติดตามไปทางฝ่ายที่เกี่ยวข้องให้ครับ

Tea-
ตัวเลือก
Galaxy Gift
ตามแล้วได้อะไรมั้ยนะครับ? นานมากละแต่ไม่เห็นจะได้เรื่องอะไรเลย?
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy Gift

ต้องขออภัยในความไม่สะดวก แอดมินจะแจ้งไปทางฝ่ายที่เกี่ยวข้องให้ครับ

0 คำชม