ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

ถ่ายภาพช่วงเย็นแล้วเกิด noise ที่ภาพ

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 05-06-2024 06:51 PM)
51 ยอดวิว
Maybeii26
Beginner Level 4
ตัวเลือก
Galaxy S
ปกติชอบถ่ายภาพช่วงเย็น ช่วงพระอาทิตย์ตกค่ะ
กับมือถือ adroid เดิมไม่เคยเกิดปัญหาแบบนี้
คือภาพที่ถ่าย ถ่ายด้วยโหมดธรรมดา อาจจะซูม x3 หรือ x5 บ้างค่ะ เกิด noise ที่ภาพค่อยข้างเยอะ ยิ่งพอมาเปิดรูปดูเก็บความคมชัดไม่ค่อยได้เลยค่ะ
พอจะแนะนำโหมดถ่ายรูป การตั้งค่า หรือวิธีการถ่ายภาพในโทนแสงแบบนี้ไหมคะ ปัจจุบันใช้ S24ultra ค่ะ 
page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Galaxy S

ลองไปที่ กล้อง - รูปฟันเฟือง - ตั้งค่าใหม่ แล้วรีสตาร์ทเครื่องดูก่อนครับ

Maybeii26
Beginner Level 4
ตัวเลือก
Galaxy S
ขอบคุณค่ะ ภาพดูดีขึ้นแล้วค่ะ 🙂
0 คำชม