ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

หลังจากอัปเดต โทรศัพท์จะไม่ทำงานด้วยจากการสัมผัสและบังคับให้ปิดหน้าจอหลัก

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 12-20-2023 12:58 PM)
13760 ยอดวิว
ตัวเลือก
Galaxy S

เราได้รับการยืนยันว่ามีข้อผิดพลาดเกิดขึ้นจากการไม่ทำงานกับการสัมผัสและเกิดการบังคับปิดหน้าจอหลักหลังจากอัปเดต Launcher v15.0.05.005 บนอุปกรณ์ที่ได้รับการอัปเดตเป็น Android 14 เวอร์ชันเบต้าบางเวอร์ชัน

เพื่อแก้ไขปัญหานี้ โปรดอัปเดตด้วยเวอร์ชันซอฟต์แวร์ที่เปิดอย่างเป็นทางการ ผ่านเมนูการอัปเดตบนอุปกรณ์

หากไม่สามารถอัปเดตอุปกรณ์บนอุปกรณ์ได้ โปรดไปติดต่อศูนย์บริการที่ใกล้ที่สุดเพื่อขอรับการช่วยเหลือ

*ขั้นตอน:

แผงด่วน (ปัดลงจากด้านบนของหน้าจอ) > การตั้งค่า > อัปเดตซอฟต์แวร์ > ดาวน์โหลดและติดตั้ง > ตรวจสอบและอัปเดตด้วยเวอร์ชันล่าสุด

[รุ่นที่ได้รับผลกระทบ]

- Galaxy S23 series ที่ติดตั้ง Android U OS เวอร์ชันเบต้าเท่านั้น

page.ForumTopicPage.replies-count.text
Dow5578
Beginner Level 4
ตัวเลือก
Galaxy S
A53 5G ทัชสกรีนไม่ได้ ตั้งค่าโรงงานก็แล้ว. จะมีการอัพเดทเพิ่มไมครับ มีโทรศัพท์แต่ใช้งานไม่ได้
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy S

แอดมินแนะนำหากพบอาการผิดปกติจากตัวเครื่อง ต้องรบกวนให้ทางช่างตรวจสอบตัวเครื่องเพื่อความถูกต้องและชัดเจน แนะนำให้ติดต่อศูนย์บริการโดยสามารถค้นหาสาขาที่สะดวกได้จาก http://www.samsung.com/th/support/servicelocation ครับ

0 คำชม
Ts2543
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy S
A14 5g ได้อัพเดต ยัง
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy S

แนะนำสามารถตรวจสอบรุ่นและช่วงเดือนที่ได้รับการอัปเดต ผ่านทางแอปพลิเคชัน Samsung Members - แตะไอคอนรูปกระดิ่งด้านบนขวามือ - หัวข้อประกาศครับ เมื่อซอฟต์แวร์พร้อมปล่อยอัปเดตแล้วจะมีการแจ้งเตือนให้ทราบบนตัวเครื่องอีกครั้งครับผม

0 คำชม
homvee
ตัวเลือก
Galaxy S
A53 5g อัพเดทใหม่มา กล้อง 64M ถ่ายรูปออกมาไม่สวย ถ้าถ่ายรูปคนมันก็ดูเตี้ยไปเลยค่ะไม่เหมือน 16M ตั้งค่าใหม่รีเซ็ตใหม่ก็เหมือนเดิมค่ะ มีวิธีแก้ไขไหมคะ20231223_162830_1000025095_1703323793.jpg20231223_162846_1000025096_1703323775.jpg
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy S

รบกวนให้ส่งFeedback ปัญหามายังทีมเทคนิคโดยเข้าไปที่แอปพลิเคชัน Samsung Members เลือกเมนูด้านล่าง รับความช่วยเหลือ- รายงานข้อผิดพลาด -เลือกอาการที่พบหรือ Others -แนบภาพอาการที่พบ - ส่ง - จากนั้นกด ส่งข้อมูลบันทึกของระบบ เพื่อส่ง Log และเป็นข้อมูลให้ทางเจ้าหน้าที่เทคนิคตรวจสอบและแก้ไขครับ

0 คำชม
บมลสลไต
ตัวเลือก
Galaxy S
บอ่ะไบาชถ
0 คำชม
tha2536
ตัวเลือก
Galaxy S
การใช้งานอินเตอร์เน็ตไม่ดี