ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

S23 Ultra ไม่ขึ้นชาร์จด่วนพิเศษในตั้งค่า

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 05-18-2024 06:59 AM)
97 ยอดวิว
wanWarangkana
Active Level 1
ตัวเลือก
Galaxy S
ในการตั้งค่าการชาร์จ จะมีแค่ การชาร์จด่วน และการชาร์จแบบไร้สายด่วน ไม่มีขึ้นการชาร์จด่วนพิเศษ ให้ตั้งค่าค่ะ
page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Galaxy S
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy S

แนะนำให้ลองรีเซ็ทการตั้งค่าก่อนครับ กลับไปใช้การตั้งค่าเดิมจากโรงงานทั้งหมด โดยเข้าไปที่ การตั้งค่า - การจัดการทั่วไป - รีเซ็ท เลือกรีเซ็ทการตั้งค่าการเข้าใช้งาน และ รีเซ็ทการตั้งค่าทั้งหมด (ข้อมูลไม่หาย) เครื่องจะรีสตาร์ท 1 ครั้ง จากนั้นทดลองตรวจสอบและใช้งานใหม่อีกครั้งครับผม

ตัวเลือก
Galaxy S
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy S
แก้ตามที่แนะนำแล้วก็ไม่ขึ้นค่ะ ไปให้ที่ศูนย์เช็คก็บอกปกติ สรุปแล้วs23 ultra มันต้องขึ้นการชาร์จด่วนพิเศษไหมคะ
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy S

อแดปเตอร์ และสายชาร์จ ที่ใช้งาน รองรับการชาร์จไว ด้วยไหมครับ

0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy S
รับค่ะ ใช้ของแท้ทุกอย่างช่วงแรกชาร์จไว้ครึ่งชั่วโมงก็เต็ม100 พอ2วันมานี่ชาร์จ1ชม.พึ่งได้20%ค่ะ (โทรศัพท์ซื้อมาประมาณ 4 เดือนพร้อมกับอุปกรณ์ค่ะ)
0 คำชม
Khunjib
Active Level 6
ตัวเลือก
Galaxy S
ปัญหานี้เราเคยเลย อยู่หัวชาร์จมีปัญหาหรือไม่ก็สายชาร์ตครับ
ตัวเลือก
Galaxy S
ไปเช็คที่ศูนย์มาแล้วเค้าบอกปกติหมดเลยค่ะ เค้าให้เรามาลองเสียบปลั๊กที่เป็นไฟบ้านดู ไม่ใช่ปลั๊กสามตาแต่ก็ช้าเหมือนเดิม🤣
Khunjib
Active Level 6
ตัวเลือก
Galaxy S
เราเคยเป็นแบบนี้เลย พอเปลี่ยนหัวชาร์ตที่เป็นของ Samsung ก็หาย