ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

S24Ultra

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 04-29-2024 03:14 PM)
94 ยอดวิว
Pind5945
Active Level 1
ตัวเลือก
Galaxy S
S24U พอเปิดเป็น 5G แบตลดลงเร็วมาก
page.ForumTopicPage.replies-count.text
Tee3D
Active Level 2
ตัวเลือก
Galaxy S
อย่าใช้แบบ Stand Alone ครับ จะยิ่งแย่

ถ้าพื้นที่ไม่ค่อยมี 5G เปิด Auto สูงสุดแค่ 4G ก็พอครับ ประหยัดแน่ๆ เครื่องไม่ต้องคอยเช็คสัญญาณตลอดเวลา
Pind5945
ตัวเลือก
Galaxy S
ขอบคุณค่ะ เด๋วลองดูค่ะ
Tee3D
Active Level 2
ตัวเลือก
Galaxy S
เพิ่มอีกนิด ถ้า ตจว. พื้นที่ห่างไกล สัญญาณแย่ ก็ค่อยๆ ปรับลดลง เป็น Auto สูงสุด 3G ครับ ผมโดนประจำ เวลากลับบ้าน ตจว. ใช้ได้แค่ 3G 😅
0 คำชม
Pind5945
ตัวเลือก
Galaxy S
😅😅
ตัวเลือก
Galaxy S

ขึ้นอยู่กับสัญญาณในพื้นที่ด้วยนะครับ หากอยู่ในพื้นที่ที่ 5G สัญญาณอ่อน ระบบจะต้องค้นหาสัญญาณซึ่งอาจจะทำให้แบตหมดไวได้นะครับ

0 คำชม
Pind5945
ตัวเลือก
Galaxy S
ขอบคุณค่ะ
0 คำชม
porzaindy007
Active Level 6
ตัวเลือก
Galaxy S
ส่วนมากสัญญาณ5g จะกินแบตเยอะกว่า4g ครับ😂
0 คำชม
Pind5945
ตัวเลือก
Galaxy S
ตอนบังไม่ได้แก้ ก้อสงสัยว่าทำไมอยู่ๆ เรื่องร้อน แบตหมดเร็ว ตอนนี้ ok แล้วค่าา
porzaindy007
Active Level 6
ตัวเลือก
Galaxy S
ปัญหานี้มาจากบัคซอฟแวร์ครับ หลักๆวิธีแก้ต้องอับเดทแพทความปลอดภัยช่วยถึงจะแก้ได้