ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

ตัดวีดีโอในเครื่องแล้วคลิปออกมากระตุก

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 05-13-2024 12:49 PM)
148 ยอดวิว
auxyod
Active Level 3
ตัวเลือก
Galaxy Z
เวลาเราตัดวีดีโอในแอพ Gallery/Studio (ของ Samsung ที่มากับเครื่อง) วีดีโอมันจะกระตุกๆ แปลกๆ อะครับ (วีดีโอแรก) พอไปลองดู frame rate ของวีดีโอที่ตัดออกมามันจะกลายเป็น 29FPS แต่วีดีโอต้นฉบับที่ถ่ายมันจะเป็น 30FPS (วีดีโอที่สอง) ... เป็นกับทุกคลิปที่เราตัดกับแอพในเครื่องเลยครับ แต่ถ้าเอาไปตัดแอพอื่นไม่เป็นไร ปกติดี .... มีวิธีแก้ไหมครับ หรือว่ามันเป็น bug? 
ไฟล์ที่ตัดด้วยแอพในเครื่อง ออกมาจะกระตุกหมดเลย และ FPS จะกลายเป็น 29 

ไฟล์ต้นฉบับ ถ่าย/เล่น ไม่เป็นไร ปกติดี , FPS 30

ปล. เพิ่งสังเกตว่ามันมีอาการแบบนี้ เมื่อก่อนเหมือนจะไม่เป็นไรนะเวลาตัดวีดีโอในเครื่อง
page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Galaxy Z

รบกวนให้ส่งฟีดแบ็คปัญหามายังทีมเทคนิคโดยเข้าไปที่แอป Samsung Members เลือกเมนูด้านล่าง รับความช่วยเหลือ - รายงานข้อผิดพลาด - เลือกหมวดหมู่ปัญหา - ระบุรายละเอียดของปัญหา (รบกวนระบุแอปและขั้นตอนของปัญหาให้ครบถ้วนที่สุด) จากนั้นกด ส่งข้อมูลบันทึกของระบบ เพื่อส่ง Log และเป็นข้อมูลให้ทางเจ้าหน้าที่เทคนิคตรวจสอบครับ

auxyod
Active Level 3
ตัวเลือก
Galaxy Z
ส่งไปละครับ