ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

แก้ไขปัญหาการพิมพ์ด้วยเสียงภาษาไทยไม่ได้

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 03-01-2022 08:47 PM)
72684 ยอดวิว
Phanthai
Active Level 1
ตัวเลือก
Community Guidelines

เห็นเพื่อนๆในกลุ่มใช้งานการพิมพ์ด้วยเสียงในภาษาไทยไม่ได้ผมมีวิธีแก้ไขครับ 
1. เข้าในการตั้งค่าเลือกแอพ กดที่แอพ speech services by google กดยกเลิกการติดตั้ง (เนื่องจากแอพอัพเดทปัจจุบันไม่สามารถเลือกภาษาได้) 2.เข้าการตั้งค่าแป้นพิมพ์ แล้วกดเลือก google voice typing เลือกภาษาที่จะใช้ (สำหรับผมตั้ง en กับ ไทย) เมื่อเลือกภาษาเสร็จแล้วสามารถไปอัพเดทแอพได้ปกติ 
3.หลังจากทำข้อ 1-2 แล้ว เข้าการตั้งค่าเลือกการตั้งค่าแป้นพิมพ์ กดปิด samsung voice input จากนั้นก็เสร็จสิ้น ลองทำกันดูในครับ *ถ้าไม่เข้าใจสอบถามได้เลยนะครับ

page.ForumTopicPage.replies-count.text