ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

DINDANPAIYA | Samsung At Singapore (Part1)

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 02-07-2023 12:14 PM)
372 ยอดวิว
ThisIsAem
Active Level 3
ตัวเลือก
Events
Hello My Name IS Aem 🤣🤣 มาสะอินเตอร์เลย ครับพี่น้องงงงงงง ผมเอ็มนะครับ หรือ แอดมินเพจ ดินแดนแห่งการป้ายยา 1 ใน Samsung makers TH ที่ได้ไปงาน Galaxy Unpacked ที่ประเทศสิงค์โปร์ อย่างจะมาเล่าประสบการณ์ดีๆ 4วันที่ ผมและเพื่อนเหล่า Makers ได้รับมาานั่นเองงงงง
image

image

การเดินทางครั้งนี้ ทาง Samsung จัดบริการแบบ Full service ให้เลยกับการบินไทย บริการดีเอาเรื่องจริงๆ 

image

image

โฉมหน้าผู้ร่วมทริป สิงคโปร์ กับผมนั่นเอง เริ่มจากซ้ายไปขวานะครับ 1.พี่เต้ 2.พี่บุ้ง 3.พี่เปิ้ล และ 4.ผมเอง เอ็มครับบบบ

image

ก้าวแรกที่ลงจากเครื่องนี่ไง merlion 🤣🤣 ไม่ไช่คร้าบหยอกๆ 

image
นี่ต่างหาก หน้าดีใจอะไรเบอนั้นก่อน 🤣🤣🤣
image

ตึกที่นี่แบบดูสวยจนสะกดจิตผมได้พักใหญ่ๆเลย 
image

image

image
ดุดันไม่เกรงใจใคร! 🤣🤣🤣 ต่อไปเรามาดูอาหารมื้อแรกที่ทาง Samsung จัดไว้ให้ดีกว่า ทุกคนเห็นแล้วต้องแบบโห่ บริการดีขนาดนี้ไม่รักได้ไง 

image
นี่เลย ร้าน Jumbo เป็น 1 ในร้านอาหาร Sea food อันดับ1 ของสิงคโปร์ และขึ้นอยุ่ใน Michelin Gude ด้วย อร่อยทุกเมนู 

image

หลังจากกินเสร็จมาต่อนี่เลยยยยยย ห้าง ION ย่าน Orchard สภาพแรกที่เดินเข้าไปปุ๊ป คือจนในทันทีไม่มีตังซื้อของ LV CK อะไรแบบนี้ 🤣🤣 

image

image

image

หลังจากกินอาหารมื้อเย็นและเที่ยวแถว Orchard เสร็จก็มาที่พักกันต่อคือแบบ โอ้วว 5 ดาว กันเลยทีเดียว Grand Copthorne Waterfront คือแบบ ตายแล้วววว ฉันหลงรัก Samsung หนักมาก 🤣🤣🤣 หลังจากนั้น ผมก็ได้ชวนพี่เต้ พี่บุ้ง ลงมา 7-11 
เราเจอของที่ไทย ไม่มีขาย 1 เหรียญถ้วนๆ 

image

Coke Vanilla รสชาตินี่ขอติดไว้นะไม่บอก 🤣🤣 

จบไปสำหรับวันแรก ถ้ามีอะไรติดขัดตรงไหนกระผมขออภัยเป็นอย่างสูง เดียวมาต่อ วันที่ 2 ใน part 2 กันนะคร้าบบบบบบบบ

page.ForumTopicPage.replies-count.text
KATOTIGER
Active Level 3
ตัวเลือก
Events
กล้องภาพสวยมากครับ
0 คำชม