ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

อัพเสร็จบ่นต่อ

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 05-15-2024 11:04 PM)
123 ยอดวิว
spygggg
Active Level 5
ตัวเลือก
Galaxy A
หลังจากอัพเดท6.1เช้านี้ 
สิ่งที่ดี
1.เกมแนวRPG,open world เล่นดีขึ้นสัก4-5fps
2.ระบบเซฟแบตกลับมาแล้วหลังจากที่หายไป(คงต้องรอสัก7วัน)
3.เหมือนโทนกล้องหน้าจะดีขึ้นนิดนึง
สิ่งที่แย่
1.กล้อง ถ่ายกล้องหน้าโหมดปกติ HDR แทบไม่ติดถ้าติดก็ดันHDRนิดเดียวลองถ่ายย้อนแสงกับไฟปกติHDRจะให้เห็นดวงไฟเลยแต่มารอบนี้ดวงไฟแทบไม่เห็นมันแบบฟุ้งอ่ะ 
พอถ่ายโหมดภาพบุคคล HDR กลับติดบ่อยกว่า(แต่ไม่มันใจว่าดีเท่าแต่ก่อนไหม)
มากล้องหลังทีนี้เลนหลักverที่แล้วก็ติดHDRยากอยู่แล้วverติดอยากกว่าเดิมอีก คือทำไมไม่ยอมแก้อ่ะ
2.แบตเหมือนจะไปเร็วกว่าเดิมนิดนึงบางทีก็อึด(แบบแล้วแต่ช่วงอ่ะ)
3.ชาร์จช้านะคือแบบวางโทรศัพท์ชาร์จไว้แต่พอกลับมาปกติน่าขึ้นสัก20แต่อันนี้ประมาณ15เอง
4.หลังอัพเดทเสร็จคือเครื่องร้อนมากคืออยู่ในห้องแอร์ด้วยไงแล้วร้อนสู้อ่ะ ไอ้ 11 ข้างๆนี้เย็นเลย แต่54นีร้อน

ยังเหลืออย่างอื่นอีกเยอะที่ยังไม่ลองเช่นเกมrov แนวmobaต่างๆ 
การใช้งานทั้งหมดของผมคือความจำแทบจะเต็มอยู่แล้ว
เรื่องหน่วยความจำอาจเกี่ยวด้วยเพราะผมตอนนี้255/256ง
page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Galaxy A

หลังจากอัปเดตซอฟต์แวร์แอดมินแนะนำให้ตรวจสอบอัปเดตแอปพลิเคชันทั้งจาก Play Store และ Galaxy Store ให้เป็นเวอร์ชันล่าสุดทั้งหมดครับ รีสตาร์ทเครื่อง จากนั้นทดลองใช้งานใหม่อีกครั้งครับ

0 คำชม
gamezamak
Active Level 3
ตัวเลือก
Galaxy A
อ่านข้อความผมหน่อยครับลองปิดRamplusดูลื่นขึ้นทันตาเห็นเลยครับจากกระทู้A55 Ram ทำงานน้อยครับผม
0 คำชม